Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องการเงินสด บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ โทร.สั่งสายด่วนได้ แล้วมีวิธีอื่นที่สะดวกหรือเร็วกว่านี้มั้ย?

แม่หนูใช้บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ แม่บอกว่าเอาไว้ซื้อของจะได้ผ่อนชำระดอกเบี้ยต่ำด้วย หนูไม่จำเป็นต้องมีบัตรนี้เพราะอยากได้อะไรก็บอกแม่ให้ซื้อให้ค่ะ????ไม่ต้องห่วง ถ้าไม่ใช่ของจำเป็น..ก็อดค่ะ หนูได้ยินแม่โทรศัพท์ไปสั่งเงินสดกับสายด่วนของบัตรนี้ ทำไมแม่ต้องโทร.ไปด้วยอะคะ ไม่มีแบบ..วิธีอื่นที่จะสะดวกหรือเร็วกว่าเหรอคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูนศักดิ์

เหตุผลที่แม่โทรไปสายด่วน เพราะว่า มันด่วนไง แล้วก็ง่ายกว่าวิธีการอื่นด้วย ถ้าขอเงินสดจากออนไลน์ก็ได้นะ แต่ผลสุดท้ายแล้วพนักงานของบัตรกดเงินก็ต้องโทรติดต่อมาเพื่อทำการยืนยันตัวตนเราอยู่ดีครับ สู้โทรไปสายด่วนเลยที่เดียวจบครับ แล้วเขามีพนักงานไว้คอยบริการเรา 24 ชม. ด้วย เป็นช่องทางที่หลายคนเลือกใช้บริการครับ

2020.11.30 3:30

Sawanna

อะไรที่ได้มาง่ายๆก็ต้องระวังหน่อยนะคะ โทรปุ๊บได้ปั๊บเนี่ยเป็นอะไรที่น่ากลัวเหมือนกันนะเรื่องดอกเบี้ยเนี่ย ( ต้องรู้ก่อนนะว่าโทรปุ๊บดอกเบี้ยปั๊บนะ) ดอกเบี้ยวิ่งเป็นรายวันน้าาาาขอบอก ถึงมันจะสะดวกสบายก็จริงแต่เวลาใช้เราเองก็ต้องคิดดีๆด้วยนะคะ บัตรกดเงินสดเค้ามีไว้สำหรับต้องการใช้เงินแบบฉุกเฉินจริงๆน้า ถ้าอยากผ่อนของแนะนำให้ไปสมัครบัตรเครดิตเถอะ

2020.12.19 12:26

butter🧈🥞🧇

คุณแม่ทำถูกแล้วค่ะที่ไม่ได้ซื้อของให้น้องทุกอย่าง ซื้อให้เฉพาะของที่จำเป็นเท่านั้น น้องรู้หรือเปล่าว่าบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์มีวิธีใช้งานและวิธีชำระเงินคืนอย่างไร? ที่เห็นคุณแม่โทร.ไปสายด่วนนั่นน่ะ อาจเพราะวงเงินที่คุณต้องการใช้มันไม่พอเลยต้องโทร.ไปขอเพิ่ม ดังนั้น ต้องชำระเงินและดอกเบี้ยเพิ่มด้วยนะคะ

2021.01.17 14:30

iam --

สมกับเป็นเด็กรุ่นใหม่จริงๆ แค่การโทรศัพท์ก็คิดว่ามันช้า แล้วน้องคิดว่ามันจะต้องเร็วขนาดไหนครับ สั่งผ่าน Application เหมือนกับสั่งอาหารเดลิเวอร์รี่หรือเปล่า จิ้มๆกดๆก็จบแล้วใช่ปะ จริงๆแล้วอะนะ เมื่อต้องการเงินสดมาเพิ่มในบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ เพียงแค่โทร.สั่งสายด่วนก็ได้รับเงินเร็วแล้วล่ะครับ

2021.03.29 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี