Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ จะมีการแจ้งสถานะทางการเงินของผู้ถือบัตรทุกเดือน คืออะไร ถือเป็นบริการพิเศษมั้ย?

ผมทำงานประจำอยู่ครับ เงินเดือนยังไม่ถึงสองหมื่นบาทดี วันก่อนเข้าไปดูบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ที่เป็นบัตรกดเงินสดน่ะครับ บัตรนี้จะมีการแจ้งสถานะทางการเงินของผู้ถือบัตรทุกเดือน คืออะไรครับ? ถือเป็นบริการที่ให้กับผู้ถือบัตรเป็นพิเศษมั้ย ผมจำเป็นต้องมีและต้องใช้บริการนี้มั้ย แล้วบัตรกดเงินสดอื่นๆมีบริการแบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูนศักดิ์

มีกันทุกเจ้าละครับ สำหรับเรื่องของการสรุปบัญชีของลูกค้า ถ้าไม่มีเราก็ไม่ทราบยอดค่าใช้จ่าย หรือยอดค้างชำระเราสิครับ แต่เดียวนี้สบายกว่าเมื่อก่อนแล้วครับ เราสามารถเชคยอดการใช้งานของเราได้บนมือถือแล้วครับ ไม่ต้องรอรับเอกสารการแจ้งเรื่องแบบนี้แล้วครับ สรุปให้เราเห็นวันต่อวันเลยครับ ถ้ามีการใช้งานจากบัตรกดเงินสด

2020.11.30 3:30

Mini.

พอดีเราเพิ่งสมัครบัตรนี้ไป ก็ยังไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เหมือนกัน แต่ไหนๆจขกทก็มาตั้งกระทู้แล้ว เลยอยากถามเพื่อนๆเพิ่มเติมว่า Application Uchoose ของกรุงศรีเนี่ย สามารถใช้กับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ตัวนี้ได้ด้วยไหมคะ? เพราะเราได้ศึกษามาว่าแอปนี้จะมีการแสดงยอดค่าใช้จ่ายและยอดเรียกเก็บเงินด้วย แต่เราไม่แน่ใจว่าจะใช้กับบัตรกดเงินสดได้ไหม??

2020.12.19 12:32

butter🧈🥞🧇

@Mini ขอบอกก่อนนะคะว่าเราไม่ได้ใช้บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ แต่เราเคยเห็นคนมาคอมเม้นท์เกี่ยวกับการใช้งานบัตรกดเงินสดของกรุงศรีนี่แหละ เขาพูดถึง Application Uchoose ด้วย บอกว่าสามารถใช้งานผ่านแอพนี้ได้ สะดวกด้วย..ประมาณนี้น่ะค่ะ เราเลยคิดว่าคุณใช้บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์อยู่แล้ว น่าจะใช้ Application Uchoose ได้นะคะ

2021.01.17 14:35

iam --

คงจะเป็นช่องทางที่สะดวกที่สุดสำหรับการติดตามเรื่องค่าใช้จ่ายและเรื่องอื่นๆของบัตรกดเงินสดที่เราใช้อยู่แล้วล่ะครับสำหรับ Application ของธนาคารที่เป็นเจ้าของบัตรเราเนี่ย อย่างบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ก็ใช้งานจาก Application Uchoose ของธนาคารกรุงศรีได้ บัตรกดเงินสดของธนาคารอื่นๆก็ตามชื่อธนาคารเจ้าของบัตรเลยครับ

2021.03.29 14:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี