Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีบริการสุขภาพทางการเงิน บริการนี้มีประโยชน์ยังไง และทำอะไรให้กับผู้ถือบัตรบ้าง?

เห็นว่าบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีบริการสุขภาพทางการเงิน จะว่าน่าสนใจก็น่าสนใจ จะว่าแปลกมันก็แปลกดีนะคะ อยากรู้ว่าบริการนี้มีประโยชน์ยังไง และทำอะไรให้กับผู้ถือบัตรบ้างคะ? บัตรของธนาคารอื่นหรือบริษัทอื่นที่เป็นบัตรประเภทเดียวกันกับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีบริการแบบนี้ให้กับผู้ถือบัตรมั้ยคะ ของบัตรไหนเหรอ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จีราภรณ์

เราชอบนะคะ ที่มีการเชคสุขภาพทางการเงินของเรา เพราะว่าเราจะได้ทราบว่าเรามีนิสัยการใช้เงินอย่างไรบ้าง ไม่อย่างนั้นอาจทำให้เรามีหนี้สินหรือไม่สามารถจ่ายเงินที่ค้างชำระเข้าได้นะ สรุปง่ายๆเลย บริการนี้เหมาะมากคะ อยากแนะนำเลยคะ คุณจะได้รับประโยชน์แน่นอนคะ แถมบริการแบบนี้ก็ฟรีด้วยนะคะ ของฟรีแบบนี้อย่าปล่อยให้หลุดมือนะคะ

2020.11.30 3:30

HeyHeyy

เคยได้ยินเหมือนกันนะคะว่าบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เค้าจะมีการแจ้งเตือนเราด้วยนะ ถ้าเรามีการค้างชำระมากเกิน 50% และยอดผ่อนที่ยังไม่ได้จ่าย แต่เค้าจะแจ้งเเค่เดือนละครั้งเท่านั้นนะ ไม่รู้ว่าใช่บริการเดียวกันกับที่จขกทพูดถึงรึเปล่า แต่ถ้าเดือนละครั้งเราว่ามันน้อยไปนิดนึงนะ ควรจะเเจ้งเป็นระยะๆสิน่าจะดีกว่า จะได้รู้ว่าควรจะหยุดใช้บัตรได้รึยัง...

2020.12.19 12:37

butter🧈🥞🧇

เหมาะมากค่ะ บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีบริการสุขภาพทางการเงินให้กับผู้ถือบัตรด้วย บางคนที่ใช้จ่ายเพลินไปหน่อย มีการค้างชำระเยอะแล้วจะได้รับการเตือนด้วย ปกติ เราสามารถเช็ครายการต่างๆพวกนี้ได้ผ่าน Application ของธนาคารเจ้าของบัตรมั้ยอะคะ ถ้าทำได้ผู้ถือบัตรจะสามารถตรวจสอบตัวเองได้ตลอดเวลา จะได้ไม่พลาดเลยค่ะ

2021.01.17 14:39

iam --

ที่จริง บริการสุขภาพทางการเงินของบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์นี่ดีนะครับ อย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์บอกไปแล้ว บัตรกดเงินสดอื่นๆก็คงมีบริการที่คล้ายๆกันนี่ล่ะ แต่ถึงจะไม่มีบริการแบบที่ว่าเนี่ย ผู้ถือบัตรก็สามารถเช็ครายการต่างๆที่คุณได้ใช้จ่ายไปแล้วอย่างสะดวกได้โดย Application ของธนาคารเจ้าของบัตรที่คุณใช้อยู่นะครับ

2021.03.29 14:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี