Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วางแผนจะต่อเติมบ้าน นึกถึงบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เผื่อจะช่วยเซฟค่าใช้จ่ายในเรื่องนี้ได้ บัตรนี้ตอบโจทย์มั้ย?

พ่อของเราวางแผนจะต่อเติมบ้าน ก็นิดหน่อยนะคะ ไม่ได้ทำเยอะเพราะค่าใช้จ่ายมันจะเยอะมากตามไปด้วย พ่อกำลังหาบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดที่จะช่วยเซฟค่าใช้จ่ายตรงนี้ค่ะ อยากได้แบบส่วนลดหรือการผ่อนชำระดอกเบี้ยต่ำนานหลายเดือนหน่อย พ่อนึกถึงบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ค่ะ บัตรนี้จะตอบโจทย์ตรงตามความต้องการของพ่อมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จีราภรณ์

ของโฮมโปรเหรอคะ เราว่าราคาแพงไปนะคะ รอง ตัวที่ใช้ร่วมกับเครือเซ็นทรัลดีไหมคะ สามารถซื้อของหรือผ่อนสินค้าที่ร้าน ไทยวัสดุได้ด้วยคะ ราคาสินค้าของไทยวัสดุ ราคาไม่แรงเหมือนกับโฮมโปรนะคะ ยังไงลองดูหลายๆเจาก่อนที่จะตัดสินใจทำนะ อยากให้ได้บัตรดีๆไปเลยคะ ไม่ต้องมาเสียใจ ถ้าไปเจอตัวที่ดีกว่านะคะ เชคสักสองสามบัตรก่อนที่จะทำนะคะ

2020.11.30 3:30

Phanjarat

ถ้าจขกทคิดจะต่อเติมบ้าน แนะนำตามความคิดเห็นที่ 1 นะคะคือร้านไทยวัสดุ แต่ถ้าต้องการที่จะซื้อเฟอร์นิเจอร์เท่านั้นหรือต้องการที่จะซ่อมแซมเล็กๆน้อยๆแล้วจำเป็นที่จะต้องไปซื้อที่โฮมโปรเราว่าใช้บัตรนี้ก็โอเค แต่ถ้าเป็นไทวัสดุเนี่ย คุณต้องสมัครอีกบัตรนึงนะคะเป็นบัตรบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ค่ะ สามารถที่จะผ่อนได้ที่ร้านไทยวัสดุค่ะ

2020.12.19 12:40

Boriboon028

คำว่า "วางแผนจะต่อเติมบ้าน" ค่อนข้างกว้างนะครับ ไม่รุ้ว่าต้องทำอะไรจริงๆบ้าง ใช้วัสดุประเภทไหน อิฐ หิน ปูน ทรายมั้ย หรือต้องการแค่ของตกแต่ง-เฟอร์นิเจอร์เท่านั้น ผมไม่รู้ว่าจะสนับสนุนให้คุณพ่อของคุณสมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ดีมั้ย หรือจะแนะนำเป็นบัตรอื่นดีกว่า..แต่ก็นะ ตอนนี้ที่บ้านคุณคงต่อเติมไปได้เยอะแล้วล่ะ

2021.01.17 14:45

ลิลลี่ลิลลี่*-*

ถ้าเป็นบ้านเรานะ หากมีการวางแผนต่อเติมบ้านนี่แค่สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์มาใช้มันไม่พอหรอก ต้องไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลกันเลยทีเดียว🤣🤣 อยากรู้ว่าตอนนี้แผนการต่อเติมบ้านของเจ้าของกระทู้ไปถึงไหนแล้ว เสร็จเรียบร้อยแล้วมั้ยคะ แค่บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์มันเพียงพอกับค่าใช้จ่ายมั้ยอะ อยากให้มาบอกกันหน่อยค่ะ

2021.03.29 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี