Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ให้ผ่อนดอกเบี้ย 0% ที่โฮมโปรทั้งร้าน เมื่อใช้บัตรผ่อนชำระค่าสินค้า มีขั้นตอนยังไงบ้าง?

เมื่อต้องการของเกี่ยวกับบ้าน ที่บ้านเรามักจะไปซื้อของที่โฮมโปรค่ะ ถ้าเป็นของชิ้นใหญ่ราคามันก็สูงอยู่ จึงอยากซื้อของแบบใช้เงินผ่อน จ่ายดอกเบี้ยต่ำๆหน่อยน่ะค่ะ เลยดูบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ซึ่งผ่อนชำระดอกเบี้ย 0% ที่โฮมโปรได้ทั้งร้านเลย เวลาที่เราเอาไปใช้ผ่อนชำระค่าสินค้า มีขั้นตอนการใช้บัตรยังไงบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จีราภรณ์

โห่เรื่องแบบนี้อธิบายยาวเลยนะคะ ไม่แน่ใจว่าถ้าอธิบายไปแล้ว คุณจะจำวิธีการใช้งานได้ไหม เอาว่าจะ อธิบายให้เข้าใจง่ายๆละกันนะคะ เวลาที่เราอยากผ่อนสินค้า ที่โฮมโปรปกติแล้วเขาจะมีพนักงานเดินตามเราไปด้วยใช่ไหมคะ ถ้าเราเลือกสินค้าที่เราต้องการได้แล้ว เราก็แจ้งพนักงานที่เดินตามเรานั้นแหละคว่าต้องการผ่อนสินค้า เดียวน้องเขาจัดการให้คะ

2020.11.30 3:30

Sky_FN

โดยส่วนตัวแล้วเราไม่เคยใช้บัตรเงินสดหรอกน แต่ตามปกติการใช้บัตรเงินสดเนี่ยก็เขาก็ใช้รูดแบบบัตรเครดิตไม่ใช่หรอ ??? หรือใช้ไม่เหมือนกัน งงกับคำถาม …. ไม่รู้ว่าจะตอบยังไงดี ….. ใช้ยังไงยื่นให้พนักงานไงล่ะ แล้วถ้าบัตรนี้ผ่อนได้ 10เดือน 0% คุณก็จ่ายตามเรทที่เค้ากำหนดงัย ไม่เห็นต้องงงเลยค่ะ ถ้าไม่มี 0%ก็ต้องรีบจ่ายคืนให้เร็วที่สุด แค่นั้นเอง

2020.12.19 12:46

Boriboon028

@Sky_FN ที่คุณบอกว่า "ตามปกติการใช้บัตรเงินสดเนี่ยก็เขาก็ใช้รูดแบบบัตรเครดิตไม่ใช่หรอ ???"...ไม่ใช่ครับ บัตรกดเงินสดมีไว้สำหรับกดเงินสดออกมาใช้และผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำ ไม่สามารถนำไปรูดซื้อสินค้าได้ ส่วนที่เจ้าของกระทู้ถามเรื่องขั้นตอนการใช้งานบัตร คุณควรแจ้งพนักงานก่อนว่าจะใช้บัตร แล้วก็เลือกว่าจะซื้ออะไรครับ

2021.01.17 14:55

ลิลลี่ลิลลี่*-*

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ สามารถผ่อนชำระดอกเบี้ย 0% ที่โฮมโปรได้ทั้งร้าน หมายถึงว่า โปรโมชั่นนี้มีตลอดเลยเหรอคะ ไม่ใช่ว่าสามารถผ่อนชำระดอกเบี้ย 0% ได้กับสินค้าที่ร่วมรายการเท่านั้นเหรอ? อันนี้ เราสงสัยจริงๆนะ หรือว่าจะมียอดขั้นต่ำของสินค้าที่เราซื้อหรือเปล่า ถ้ายอดไม่ถึงอาจจะผ่อน0%ไม่ได้อะค่ะ

2021.03.29 14:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี