Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ให้ผ่อนชำระสินค้าที่โฮมโปรด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% ได้นาน 6 เดือนและ 12 เดือน เพราะอะไร?

หนึ่งในร้านขายของเกี่ยวกับบ้านที่ผมไปบ่อยก็คือ โฮมโปรครับ เลยลองดูบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ บัตรนี้ให้ผ่อนชำระสินค้าที่โฮมโปรด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% ได้ มีทั้งแบบผ่อนชำระนาน 6 เดือน และ 12 เดือน ที่แบ่งแบบนี้เป็นเพราะดูตามสินค้าที่ซื้อมั้ย แบบมีการแยกประเภทเอาไว้น่ะครับ อยากรู้ว่าจะเป็นสินค้าที่ผมต้องการใช้หรือเปล่า?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จีราภรณ์

ถ้าเป็นสินค้าราคาไม่แพงมาก เขาก็คองให้ผ่อนระยะ สั้นๆละคะ ถ้าปล่อยให้ผ่อนยาวๆเราก็คิดว่าไม่น่าจะไหวนะคะ น่าจะเป็นอย่างที่คุณเข้าใจละคะ เพราะว่าปกติแล้วเรามักเจอเขาแจ้งเรื่องการผ่อนที่ตัวสินค้าเลยคะ ว่าอันนี้ผ่อนได้นานสูงสุดเท่าไร ทางร้านเขากำหนดเรื่องระยะเวลาในการผ่อนมาให้เราแล้วละคะ คงไม่ต้องให้เรากำหนดให้หลอกคะ

2020.11.30 3:30

Job1234

ใช่ครับ คิดว่าไม่ใช่สินค้าทุกชิ้นที่จะผ่อนได้นานถึง 12 เดือนนะ เพราะเค้าอาจจะแบ่งการผ่อนตามเรทราคาหน่ะ ถ้าราคาสูงอาจจะผ่อนได้นาน ถ้าคุณอยากรู้ว่าสินค้าประเภทไหนสามารถผ่อนได้นานคุณลองสอบถามกับทางพนักงานที่ห้างโฮมโปรดูดีกว่านะครับ เพราะว่าเขาจะชัวร์กว่าและเขาจะบอกคุณได้ว่ามีสินค้าอะไรบ้าง ผมไม่ใช่พนักงาน homeproครับ ตอบไม่ได้

2020.12.19 12:51

Boriboon028

ให้ระยะเวลาในการผ่อนพอสมควรนะครับสำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ที่ให้ผ่อนชำระสินค้าที่โฮมโปรด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% นาน 6 เดือนและ 12 เดือน ซื้อของที่จำเป็นต้องใช้ทีละอย่างได้สบาย ถ้าใช้ตรงตามวัตถุประสงค์ของตัวเองมันก็ดีนะครับการสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้เนี่ย แต่ถ้าใช้เกินตัวก็แย่หน่อย จ่ายเงินคืนไม่ทันแน่ๆ

2021.01.17 14:58

ลิลลี่ลิลลี่*-*

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงชอบไปโฮมโปรล่ะคะ บ้านอยู่ใกล้เหรอหรือว่าชอบสินค้าของเขามากจริงๆ ส่วนตัวนะ เราว่าของที่โฮมโปรอะ คือ สำหรับการตกแต่งบ้าน บางอย่างมันก็โอเค แต่บางอย่างเราว่าราคามันสูงไปหน่อย แต่อาจเป็นเพราะว่าเราไม่ได้มีเงินเยอะด้วยมั้ง เลยพยายามหาของที่ราคามันกลางๆดีกว่า ดีกว่าตรงที่เราพอจะจ่ายไหวน่ะค่ะ

2021.03.29 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี