Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ นอกจากใช้ซื้อของแบบผ่อนที่โฮมโปรแล้ว มีพวกส่วนลดหรือโปรโมชั่นพิเศษอื่นๆให้ด้วยมั้ย?

ผมว่าจะสมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เห็นคนแถวบ้านเขาใช้กัน อย่าหาว่าใช้ตามคนอื่นเลย ผมก็ไปบ่อยนะโฮมโปรน่ะ นอกจากใช้ซื้อของที่โฮมโปรแบบดอกเบี้ยต่ำแล้ว มีพวกส่วนลด หรือโปรโมชั่นพิเศษอื่นๆให้ด้วยมั้ยครับ? มันน่าจะมีอะไรมากกว่าการกดเงินสดกับการซื้อของแบบชำระนานๆนะ คนที่ใช้อยู่ว่ายังไงครับ แนะนำมั้ยบัตรนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จีราภรณ์

มีคะ แต่ต้องคอยเข้าเวบของธนาคารคะ เขามีมีโปรอะไรเยอะมากเลยคะ ไม่ใช่แค่บัตรนี้ของกรุงศรีนะคะ เวลาเขาจัดโปรก บัตรกดเงินสดทุกใบของเขาก็จะใช้ได้เหมือนกันเลยคะ ส่วนใหญ่ มักเน้นไปที่เรื่องการผ่อนสินค้ามากกว่าอย่างอื่นคะ อย่างตอนนี้ก็มีผ่อน ไอโฟน 12 คะ ผ่อนนานกว่าเจ้าอื่นๆในตลาดคะ ใครที่อยากได้ก็ต้องดูเวลาดีๆนะคะ

2020.11.30 3:30

saibuoa

ตอนนี้เขามีโปรผ่อนทองอยู่นะสนใจหรือเปล่า ??? ผ่อนได้นาน 24 เลย มีหลายร้านมากเลยนะอย่าง เช่น ห้างทองเยาวราชก็มี แต่ต้องลงทะเบียนสมัครที่แอป Uchoose ก่อนะถึงจะได้สิทธิ์ เราว่าการลงทุนของตอนนี้ก็ดีเหมือนกันนะ ยังไงทองมีไว้ก็ไม่ได้เน่าเสีย ใครๆเขาก็ลงทุนกับทองกันทั้งนั้นตอนนี้ เพราะว่าถ้าลงทุนหุ้น เราว่าคงจะไม่เหมาะกันนะ เสี่ยงมากเศรษฐกิจไม่ดี

2020.12.20 10:29

😄ยิ้มแย้ม😁

ฮะ! บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีโปรผ่อนทอง! ตกใจซ้อนเลยนะเนี่ย เราไม่เคยรู้มาก่อนว่าบัตรกดเงินสดอย่างบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์เนี่ยจะเอาไปผ่อนทองได้ด้วย ปกติบัตรกดเงินสดอื่นๆเอาไปผ่อนทองได้มั้ยคะ? เราเข้าใจว่าบัตรกดเงินสดเอาไว้กดเงินสดยามฉุกเฉินและเอาไปผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำน่ะค่ะ ไม่เคยนึกถึงการผ่อนทองคำมาก่อนเลย

2021.01.17 15:8

พี่key0890

ไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยเจ้าของกระทู้เลยอยากสมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์เอาไว้ซื้อของที่โฮมโปรแบบดอกเบี้ยต่ำ เผื่อว่าจะได้ส่วนลด หรือโปรโมชั่นพิเศษอื่นๆอีกด้วย ถ้าคุณต้องการรายการพิเศษมากขนาดนี้ ผมแนะนำให้คุณไปสมัครบัตรเครดิตร่วมกับโฮมโปรครับของธนาคารไหนก็ได้ คุณจะได้สิทธิประโยชน์ต่างๆเยอะกว่าบัตรกดเงินสดนะ

2021.03.29 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี