Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นอกจากการผ่อนชำระสินค้าแล้ว บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีบริการอะไรที่น่าสนใจและเป็นประโยชน์กับผู้ถือบัตรบ้าง?

ผมกำลังดูเรื่องการใช้งานและสิทธิพิเศษที่จะได้รับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ครับ เน้นหนักไปที่การผ่อนชำระสินค้า ดีนะครับบัตรนี้ใช้ได้หลายร้านหลายที่ ไม่ใช่แค่โฮมโปรเท่านั้น ใช้กันเพลินล่ะทีนี้ ต้องวางแผนดีๆละ ไม่งั้นไม่มีเงินจ่ายค่าของแน่ๆ แต่ที่อยากรู้อีกอย่างก็คือ เรื่องบริการต่างๆที่มากับบัตร มีบริการอะไรที่น่าสนใจและเป็นประโยชน์บ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิยะพันธ์

บัตรกดเงินสดใบนี้ ที่เห็นว่าดี น่าจะเป็นเรื่องของ เราตรวจสอบเรื่องการใช้บัตรของเราคะว่า มีการใช้งานอย่างไรบ้าง เช่น ถ้ามีการใช้แบบผิดปกติไม่เหมือนที่เราใช้ เขาจะมีพนักงาน โทรติดต่อมาหาเราคะว่าเราเป็นคนใช้บัตรกดเงินสดตอนั้นไหม ถือว่าเขาใส่ใจและป้องการ การใช้เงินของเราดีมากคะ เราชอบต้องเรื่องของการบริการนี่ละคะ

2020.11.30 3:59

samran

บริการต่างๆที่มากับบัตรนี้ก็จะมีบริการ Hello cash ที่คล้ายๆกับ call center ครับ ไม่ว่าเราจะทำบัตรหาย ขออกบัตรใหม่ ตั้งรหัสบัตรATMใหม่ หรือ แม้กระทั่งสอบถามวงเงินคงเหลือ สอบถามวิธีชำระเงิน สามารถติดต่อได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยครับ และอีกอย่างมีบริการเปลี่ยนวงเงินที่เหลือในบัตรเราให้เป็นเงินสดและโอนเข้าบัญชีให้กับเราด้วยนะครับ

2020.12.20 11:38

--wiTTiw--

"นอกจากการผ่อนชำระสินค้าแล้ว บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีบริการอะไรที่น่าสนใจและเป็นประโยชน์กับผู้ถือบัตรบ้าง?" เคยเห็นบางคนคอมเม้นท์มาว่าบัตรนี้มีส่วนลดจากร้านอาหารด้วยนะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าจริงหรือเปล่าเพราะไม่ได้ใช้บัตรนี้ ถ้าเจ้าของกระทู้อยากรู้ต้องลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ หากมีใครที่ใช้บัตรนี้อยู่ก็เข้ามาบอกได้นะ

2021.01.18 4:41

โกสน895

เห็นเจ้าของกระทู้ถามมาเกี่ยวกับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ไปซื้อของที่นั่นบ่อยเหรอครับ บางคนบอกว่าสามารถใช้บัตรนี้ผ่อนสินค้าดอกเบี้ย 0% ได้ทั้งร้านเลย ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ที่ผมรู้มาพวกบัตรกดเงินสดเนี่ยเขาให้ผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำก็จริง แต่มันไม่ใช่ทุกรายการอะแค่บางสินค้าเท่านั้นหรือบางทีก็กำหนดราคาขั้นต่ำเอาไว้

2021.03.29 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี