Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปซื้อของบ่อย สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ จะดีมั้ย ได้คูปองด้วย อยากรู้เงื่อนไขการได้คูปองว่ามีอะไรบ้าง?

เราไปซื้อของที่โฮมโปร เห็นลูกค้าคนอื่นซื้อของแล้วได้คูปองมาด้วย เป็นเงินหลายบาทอยู่นะ เข้าใจว่าคงจ่ายค่าของไปไม่น้อยเหมือนกัน เขาใช้บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปซื้อของค่ะ เรากับสามีก็ไปบ่อยนะ ถ้าจะสมัครบัตรนั้นไว้ใช้จะดีมั้ยคะ แล้วข้อกำหนดของการได้คูปองแบบลูกค้าคนนั้น มีอะไรบ้าง? ถ้าเงื่อนไขยุ่งยากคงไม่ไหวล่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิยะพันธ์

เอาเลยคะ ถ้าเราใช้งานบ่อย ทำติดตัวไว้ดีกว่าคะ เพราะได้ทั้งผ่อนสินค้า แล้วก็สิทธิพิเศษ อื่นๆด้วยนะคะ ส่วนเรื่องคูปองที่ได้จาก โฮมโปร การใช้งานไม่ได้อยากอย่างที่คิดคะ เขาระบุมาแล้วว่า สามารถใช้ได้เท่าไร แล้วก็สามารถใช้เป็นส่วนลดหรือแทนเงินสดกับสินค้าอะไรของเขาได้บ้างคะ ถ้าไม่แน่ใจเราก็เดินไปถามเจ้าหน้าที่ได้เลยคะ

2020.11.30 3:59

Suanjan

เรื่องคูปองเราไม่แน่ใจนะว่ามันเป็นยังไง แต่เรารู้ว่าตอนนี้บัตรนี้มีโปรโมชั่นผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ 0 % นาน 15 เดือนเลยล่ะ หมดเขตเดือนมกราคมนะคะ ถ้าสนใจยังไงก็ไปสมัครไว้เถอะ ผ่อนได้นานตั้ง 15 เดือนแหนะ บัตรเครดิตยังไม่ขนาดนี้เลย ยังไงคุณรีบไปสมัครไว้เถอะเพราะว่าไม่อยากให้คุณเสียโอกาสนะคะ อีกอย่างเราเห็นว่าคุณซื้อของที่นั่นบ่อย ทำไว้ก็ดีนะ เชียร์เลย!!

2020.12.20 11:44

--wiTTiw--

@Suanjan บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีโปรโมชั่นผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ 0% นาน 15 เดือน จริงเหรอครับ? ถึงจะหมดโปรโมชั่นไปแล้ว ผมก็อยากรู้ว่าบัตรนี้มีโปรแบบนี้จริงหรือเปล่า เผื่อว่าเขาจะทำโปรนี้ออกมาอีก อืม..โปรโมชั่นพวกนี้จะมีมาเรื่อยๆมั้ยครับ ถ้าใครพอจะทราบก็มาบอกกันบ้าง ผ่อนได้นาน 15 เดือนกับดอกเบี้ย 0% ไม่ค่อยเห็นครับ

2021.01.18 4:56

โกสน895

การสมัครบัตรเครดิตร่วมหรือว่าบัตรกดเงินสดที่เป็นแบบใช้งานเฉพาะแห่งต้องดูให้ดีนะ ว่าเราสมัครไปแล้วจะได้ไปใช้บัตรที่นั่นหรือเปล่า ใช้บ่อยแค่ไหน อย่างเจ้าของกระทู้ที่ไปซื้อของที่โฮมโปรเป็นประจำ หากจะสมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไว้ใช้สักใบก็น่าจะดีครับ เพราะโอกาสที่จะได้รับส่วนลดหรือโปรโมชั่นที่เขาจัดมาให้นั้นมีมาก

2021.03.29 14:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี