Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ สามารถเบิกเงินสดต่อวันได้เท่าไหร่ และคิดดอกเบี้ยการจ่ายเงินคืนอย่างไร?

อยากทำบัตรกดเงินสดไว้เผื่อว่ามีเหตุฉุกเฉินจะได้กดเงินสดมาใช้ได้ ยิ่งมีส่วนลด โปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษที่มากับบัตรให้ใช้ตามร้านค้าหรือร้านอาหารต่างๆด้วยจะดีมากๆ พูดถึงเรื่องการเบิกถอนเงินสดก่อนนะครับ สำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ สามารถเบิกเงินสดต่อวันได้เท่าไหร่ และคิดดอกเบี้ยการจ่ายเงินคืนอย่างไรครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนาชัย

ปกแล้วบัตรกดเงินสด เขาจะกำหนดเอาไว้ว่า สามารถกดเงินสด ออกมาได้ 20,000 บาทต่อครั้งครับ แต่ก็ต้องดูจากวงเงินที่เขาอนุมัติด้วยนะครับว่ามีเท่าไร ถ้ามีวงเงินที่เขาให้น้อยๆ ก็จะกดออกได้น้อยกว่าครับ ส่วนเรื่องการคิดดอกเบี้ย เขาก็จะคิดจากเราเป็นเดือนต่อเดือนครับ อย่าง ถ้าเรา กดเงินสดออกมา 100บาท เขาก็จะคิดดอกเบี้ยเรา 25 บาทครับ

2020.11.30 3:59

Ponto_00

บัตรกดเงินสดจะว่าไปแล้วดอกเบี้ยก็คล้ายๆกันทุกที่นั่นแหละนั่นแหละ 24-25 เปอร์เซ็นต์ ไม่ได้แตกต่างกันสักเท่าไหร่หรอก แต่อยากแนะนำว่าคุณต้องดูว่าบัตรนั้นน่ะเข้าร่วมรายการกับห้างอะไร เป็นห้างที่คุณไปใช้จ่ายที่นั่นบ่อยไหม ถ้าคุณไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยๆแนะนำให้คุณสมัครนะ ไม่ว่าจะกดเงินสดก็ได้ผ่อนของก็ดี ยังไงลองตัดสินใจดูครับ

2020.12.20 11:46

--wiTTiw--

ดอกเบี้ยของการกดเงินสดจากบัตรกดเงินสดนี่ สูงดีนะครับ เอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินเท่านั้นจริงๆ กดออกมาแต่ละทีมีหนาวกันเลยทีเดียว แต่ถ้าเอามาซื้อของแบบผ่อนชำระไม่เสียดอกเบี้ยหรือว่าสามารถผ่อนชำระได้ในอัตราดอกเบี้ยต่ำๆก็ดีอยู่นะ เพราะของบางอย่างมันจำเป็นต้องใช้แต่จะให้ซื้อเป็นเงินก้อนทีเดียวก็ลำบาก ซื้อแบบผ่อนหายใจคล่องกว่าครับ

2021.01.18 5:1

โกสน895

@--wiTTiw- จริงครับ ดอกเบี้ยของการกดเงินสดออกจากบัตรกดงินสดมันสูงจริงๆ ถึงแม้ว่าบัตรนี้จะมีชื่อว่า บัตรกดเงินสด แต่เอาเข้าจริงๆก็ไม่ควรจะกดเงินสดอออกมาใช้บ่อยๆ ถ้ามีเหตุฉุกเฉินหรือมีความจำเป็นจริงๆก็กดออกมาใช้ได้อยู่ แต่เรื่องการใช้บัตรกดเงินสดเพื่อผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำแล้วผ่อนได้นานหลายเดือน อันนี้น่าสนใจครับ

2021.03.29 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี