Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์มีอะไรดีๆน่าใช้บ้าง นอกจากซื้อของเงินผ่อน แล้วเวลาใช้บัตรนี้ถอนเงินสดต้องทำยังไง?

เราอยากทำบัตรกดเงินสด จึงดูเรื่องการบริการเบิกถอนเงินสดของบัตรกดเงินสดนั้นๆว่าจะสะดวกมากแค่ไหน การใช้งานยากหรือง่ายอย่างไร แต่เพื่อนเราบอกให้สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เราก็งง เราไม่ได้จะซื้อของที่โฮมโปร เราจะกดเงินสด บัตรนี้มีอะไรดีๆน่าใช้บ้าง นอกจากซื้อของเงินผ่อนน่ะค่ะ แล้วเวลาใช้บัตรนี้ถอนเงินสดต้องทำยังไงคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนาชัย

ไม่รู้จะตอบยังไงดีเลยนะครับว่า จะเอาเงินสดออกมาใช้ยังไงได้บ้าง ผม กำลังคิดนะครับว่าคุณคงไม่เคยมีบัตรอะไรเลยที่เกี่ยวกับการเงินใช่ไหมครับ เพราะอย่างน้อยถ้ามีบัตร เอทีเอ็ม ผมว่าคุณไม่น่าจะถาแบบนี้เลยนะครับ เพราะว่าการใช้งานในการกดเงินสด ก็แบบเดียวกันเลยครับ ไม่ต่างกันเลยครับ ใช้งานง่ายครับ ถ้าไม่เป็นให้หลานให้สอนได้ครับ

2020.11.30 3:59

Waranya345

เวลาใช้บัตรนี้ถอนเงินสดต้องทำยังไงคะ? หมายถึงว่าจะกดเงินยังไงใช่ไหม ?? ไม่ต้องกังวลไปหรอกนะคะเพราะว่าบัตรนี้เป็นบัตรของธนาคารกรุงศรีค่ะ สามารถที่จะใช้บัตรกดเงินสดนี้ไปกดเงินที่ตู้ของธนาคารกรุงศรีได้เลยค่ะโดยที่ไม่เสียค่าธรรมเนียม หรือไม่ถ้าหาไม่ได้ก็หาตู้ที่มีสัญลักษณ์ ATM pool ก็ได้ค่ะ ตู้หาง่ายไม่ยุ่งยากค่ะสำหรับบัตรนี้

2020.12.20 11:52

คุณหนึ่ง🌝🌝

เจ้าของกระทู้สมัครรบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปหรือยังคะ? ถ้ายังเราว่าคุณควรดูบัตรกดเงินสดของที่อื่นไว้บ้างนะ ถ้าไม่ค่อยได้ไปซื้อของที่โฮมโปรเท่าไหร่ก็สมัครบัตรกดเงินสดอื่นเถอะค่ะ ส่วนเรื่องการถอนเงินออกจากบัตร คุณก็ไปกดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารเจ้าของบัตร กดเงินได้ต่อวันได้ไม่เกินวงเงินที่ระบุนะคะ คุณควรศึกษาเรื่องดอกเบี้ยด้วยค่ะ

2021.01.18 5:8

ตุ๊ดตู่กะติ๊ดตี่

ถ้าเจ้าของกระทู้ตั้งใจจะสมัครบัตรกดเงินสดเพื่อเอาไว้กดเงินสดอย่างเดียว เราอยากให้คุณดูบัตรกดเงินสดของที่อื่นดูก่อนนะ มีหลายบัตรเลยอะ แล้วบางบัตรก็เหมาะสำหรับการกดเงินสดมากกว่าการผ่อนชำระค่าสินค้าด้วยนะคะ คือว่า ไม่เน้นเรื่องซื้อของเงินผ่อนเลยอะ บัตรกดเงินสดน่ะไม่ได้มีแค่บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ใบเดียวนะคะ

2021.03.29 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี