Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นอกจากกดเงินสด บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดต่างๆด้วย มีเงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ผมทำงานแล้วเงินเดือนยังไม่ถึงหมื่นห้า อยากจะสมัครบัตรกดเงินสด แต่ก็กลัวว่าเรื่องเงินเดือนจะไม่ผ่าน มีคนแนะนำให้สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เลยลองเข้าไปดูเห็นว่านอกจากกดเงินสดแล้ว ยังมีพวกโปรโมชั่นหรือส่วนลดต่างๆด้วย น่าสนใจดีนะครับ ผู้สมัครที่มีเงินเดือนตั้งแต่ 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว ผมก็สมัครได้ จะสมัครเลยดีมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนาชัย

ถ้าผมมีเงินเดือนเท่าคุณนะครับ ผมจะไปหาบัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นด้วยครับ เพราะว่าเงินเดือนขนาดนี้ กับบัตรกดเงินสด มีเยอะมากครับ หลายเจ้าเขาปล่อยโปรดีๆออกมาเยอะครับ แต่ถ้าถามว่าบัตรนี้ดีไหม ก็ดีครับ สามารถซื้อสินค้า แล้วก็ผ่อนได้เยอะด้วยครับ นอกจากนั้นบัตรกดเงินสดใบนี้ ยังสามารถใช้เป็นส่วนลด ร้านอาหารได้อีกด้วยครับ

2020.11.30 3:59

Saowaluk

จริงๆบัตรนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่ได้ไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยๆ เพราะว่าบัตรนี้โปรโมชั่นมีไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่นะ ส่วนใหญ่คือจะสามารถผ่อนของที่โฮมโปรได้เท่านั้นเอง ไม่มีรายการโปรโมชั่นที่ร่วมกับร้านอาหารด้วย เราว่าคุณไปหาบัตรอื่นเถอะหรือไม่ก็กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์หรือบัตรอิออนยังดีกว่าอีก

2020.12.20 11:54

คุณหนึ่ง🌝🌝

เรื่องฐานเงินเดือนของคุณกับการสมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไม่มีปัญหาค่ะ แต่ที่คุณบอกว่าเข้าไปดูแล้วเห็นว่านอกจากกดเงินสดยังมีพวกโปรโมชั่นหรือส่วนลดต่างๆด้วย คุณแน่ใจนะคะว่ามีและสามารถใช้งานผ่านบัตรนี้ได้จริงๆ หากคิดว่าสมัครบัตรนี้แล้วคุ้มก็โอเคค่ะ ว่าแต่คุณไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยหรือเปล่า ถ้าไปบ่อยก็เหมาะค่ะ

2021.01.18 5:11

ตุ๊ดตู่กะติ๊ดตี่

ผู้ที่มีเงินเดือนตั้งแต่ 12,000 บาทขึ้นไปก็สามารถสมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ได้แล้ว..แล้วยังไงคะ? คุณจำเป็นต้องสมัครด้วยเหรอ แค่ฐานเงินเดือนของคุณสามารถสมัครบัตรนี้ได้ แต่มันไม่ได้หมายความว่าคุณต้องสมัครนี่คะ ถ้าไม่ได้มีความจำเป็นอะไร ไม่ต้องสมัครมาหรอกพวกบัตรกดเงินสดเนี่ย คิดดูให้ดีก่อนตัดสินใจสมัครค่ะ

2021.03.29 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี