Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มีการรับเงินสดออนไลน์ มันคืออะไร มีการใช้งานอย่างไร วิธีนี้สะดวกและใช้งานง่ายที่สุดแล้วมั้ย?

เห็นคนอื่นเขามีกันก็เลยอยากมีบ้าง บัตรกดเงินสดน่ะค่ะ เพราะอยากได้มาผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำ แล้วก็เอาไว้กดเงินสดมาใช้เมื่อจำเป็นด้วย ส่วนตัวสนใจบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ค่ะ พอเข้าไปดูก็เห็นบริการเบิกถอนเงินสด มีการรับเงินสดออนไลน์ด้วย อยากรู้ว่ามันคืออะไร มีการใช้งานอย่างไร นี่เป็นวิธีที่สะดวกและใช้งานง่ายที่สุดแล้วมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงศ์เดช

กาารับเงินสดออนไลน์เหรอครับ เคยได้ยิน กดเงินโดยไมม่ใช้บัตรไหมครับ การทำงานแบบเดียวกันเลยครับ ใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารเลยครับ การกดเงินสดแบบนี้สะดวกนะครับ อย่างถ้าเราอยากให้เงินใครก็ให้เขาไปที่ตู้เลยครับ แล้วเราก็แจ้งรหัสให้กับเขากดเอาเลยครับ แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าเขากดเกินนะครับ เพราะเรากำหนดได้เลยว่ากดเท่าไร

2020.11.30 3:59

K.Ann

แต่สำคัญคือต้องกดตู้ที่เป็นของธนาคารกรุงศรีเท่านั้นนะ แต่เราไม่แน่ใจว่าตู้ที่มีสัญลักษณ์ Atm poolสามารถทำได้ด้วยรึเปล่า รู้แค่ว่าถ้าเป็นตู้อื่นจะทำรายการไม่ได้ สำหรับบัตรนี้เป็นบัตรที่น่าสนใจตรงที่ว่าเราสามารถผ่อนสินค้า เครื่องใช้ไฟฟ้าที่ home pro ได้ ถ้าคุณชอบไปซื้อของที่นั่นอยู่แล้วก็น่าจะok อยู่นะคะเราว่า

2020.12.20 11:59

คุณหนึ่ง🌝🌝

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดมาผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำก็ถือว่าถูกทางแล้วล่ะค่ะ แต่ทำไมคุณถึงสนใจบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ล่ะ ปกติไปซื้อของที่นี่บ่อยเหรอคะ ถ้าใช่ก็โอเค แต่ถ้าไม่ค่อยได้ไปที่นี่เราว่าคุณลองดูบัตรกดเงินสดของที่อื่นดูดีกว่านะ มีบัตรกดเงินสดเยอะมากเลยค่ะ เลือกที่เหมาะกับการใช้งานของคุณจริงๆดีกว่า

2021.01.18 5:15

ตุ๊ดตู่กะติ๊ดตี่

@พงศ์เดช ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ พอดีเข้ามาอ่านกระทู้นี้เพราะอยากรู้ว่าที่บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เขามีการรับเงินสดออนไลน์ มันคืออะไรกันแน่ ได้มาเห็นคอมเม้นท์ของคุณซึ่งเป็นคำตอบ เลยช่วยให้หายข้องใจค่ะ ที่จริง การทำงานมันก็เหมือนกับการกดเงินสดโดยไม่ต้องใช้บัตรนี่เอง แต่คำศัพท์ที่เขาใช้มันไม่เหมือนกันเนอะ

2021.03.29 15:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี