Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเตรียมเอกสารไม่ครบแล้วเอาไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะถูกตัดออกทันทีหรือจะแจ้งให้เอาเอกสารไปให้เพิ่มเติม?

เราเป็นคนไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ ที่จั่วหัวเรื่องมาแบบนี้เพราะว่า เราอยากจะลองขอสินเชื่อส่วนบุคคลดูค่ะ เห็นโฆษณาของพรอมิส ดูเหมือนจะขออนุมัติไม่ยากเท่าไหร่..อย่างนั้นมั้ยคะ? อย่างที่บอกว่าเป็นคนไม่ละเอียดกลัวว่าเตรียมเอกสารไม่ครบแล้วเอาไปยื่นเนี่ย เขาจะตัดเราออกเลยมั้ยหรือจะมีการแจ้งก่อนว่าให้เอาเอกสารไปให้เพิ่มเติมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พงศ์เดช

เขาคงไม่น่าจะโหร้ายขนาดนั้นนะครับ เอกสารไม่ครบ เขาก็จะแจ้งเราครับ ว่าเขาต้องการอะไรเพิ่มเติมไหมครับ ผมทำสินเชื่อมาก็เยอะนะครับ ผมเอาเอกสารไปไม่ครบบ่อยมากครับ แต่เขาก็ไม่ได้บอกว่าไม่ทำให้นะครับ เขาให้ผมมาเอาเอกสารให้ครบก่อนครับแล้วก็ค่อยไปยื่นเรื่องใหม่ครับ ขืนถ้าเป็นแบบที่คุณสงสัยลูกค้าคงหายหมดแน่ๆครับ

2020.11.30 3:59

Tae

กำลังจะบอกเหมือนกันว่าถ้าทำแบบนี้หายหมดแน่ พวกนี้เขาเปิดไว้ก็เพื่อที่จะมีลูกค้านะครับทำแบบนี้ก็ผลกระทบกับบริษัทแน่ สำหรับในแต่ละที่ถ้าเราให้เอกสารไปไม่ครบปกติแล้วทางสถาบันการเงินเขาจะโทรแจ้งเราครับว่าให้เราต้องเตรียมเอกสารเพิ่มเติมอะไรบ้าง ไม่ต้องกังวลจนเกินไปนะครับว่าเขาจะตัดคุณออก เพราะไม่มีใครเค้าทำกันครับ

2020.12.20 12:22

==Chanan34==

เวลาไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลต้องใช้เอกสารเยอะมากเหรอครับ? เห็นเจ้าของกระทู้ค่อนข้างกังวลกับเรื่องการเตรียมเอกสาร ผมเลยอดสงสัยไม่ได้ว่าปกติการขอสินเชื่อส่วนบุคคลสักที่นึงเนี่ย ผู้สมัครต้องยื่นเอกสารอะไรบ้าง ถึงขั้นจำกันไม่หวาดไม่หวั่นเลยหรือครับ ถ้ากลัวจะจำไม่ได้ คุณควรจดไว้และนำเอกสารทั้งหมดใส่ซองรวมกัน จะได้ไม่ลืมครับ

2021.01.18 5:30

krating5706

เอกสารสำหรับการขอสินเชื่อส่วนบุคคลไม่น่าจะเยอะนะครับ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสก็เหมือนกันแหละคงไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรที่แปลกไปกว่าที่อื่นหรอก ที่เจ้าของกระทู้กังวลน่าจะเป็นเวลาที่หยิบเอกสารใส่กระเป๋ามากกว่า กลัวว่าจะหยิบใส่กระเป็๋าไปไม่ครบใช่มั้ยครับ เวลาทำเรื่องสำคัญอย่างนี้ต้องมีสติ อย่ารีบร้อน แล้วจะไม่ลืมครับ

2021.03.30 3:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี