Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส และได้รับการอนุมัติพร้อมของแถมเป็นนาฬิกา แต่ทำไมผมถึงไม่ได้นาฬิกาเหมือนเพื่อน?

เพื่อนผมสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสและได้รับการอนุมัติแล้ว ไม่ใช่ได้แค่เงินแต่ได้ของแถมมาด้วยครับ เป็นนาฬิกาอัจฉริยะ Mi Band 4 1 เรือน ปกติราคากี่บาทผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่รู้ก็คือ ผมไม่ได้นาฬิกาอัจฉริยะที่ว่านี่ ทำไมผมถึงไม่ได้นาฬิกาเหมือนเพื่อนล่ะครับ นี่ผมพลาดอะไรไปตอนไหนครับเนี่ย? ใครรู้ช่วยบอกผมที????

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กรีนชฎา

มาอีกคนแล้วอยากได้ของแถม เราเห็นเเพื่อนเราบ่นเรื่องของแถมนะว่า ซื้อมน ลาซาด้า ยังจะได้ดีกว่าเลยคะ เราว่าของแถม แล้วมีคุณภาพคงหายากคะ ไม่ต้องเสียใจไปหลอกคะที่ไม่ได้เหมือนเพื่อน นี่ไปถามเพื่อนคุณดีสิคะ ว่าเสียไปหรือยัง ของพวกนี้เขาซื้อยกโหลมาให้เรานะคะ เอาเงินที่เขาให้เราดีกว่าคะ ของแถมค่อยว่ากันตอนนี้

2020.11.30 4:16

DODO

ตอนนี้ไม่มีแล้วครับนาฬิกามีแต่กระบอกน้ำร้อน-น้ำเย็น แต่ก็อย่างว่าอะไรนะเหมือนที่ความเห็นที่ 1 บอก ของแถมมันจะดีหรอ ?? บางทีเขาก็เอาของพวกนี้มาหลอกล่อให้เราสมัคร ผมอยากให้คุณอย่ามองแต่แค่ของแถมเท่านั้นนะครับ แต่อยากให้มองด้วยว่าการที่เราสมัครมาแล้วเราได้ใช้งานหรือเปล่า ??? แล้วดอกเบี้ยเป็นยังไง อยากให้มองตรงนี้มากกว่าครับ

2020.12.20 13:14

🦀น้องปูเป้🦀

นั่นสิคะ สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเหมือนกัน แต่ทำไมเจ้าของกระทู้ไม่ได้นาฬิกาอัจฉริยะ Mi Band 4 เหมือนกับเพื่อน นี่เราก็อยากรู้เลยเข้ามาอ่านดู ยังไม่มีใครมาให้ความกระจ่างเลยอะค่ะ แต่ยังไงมันก็หมดโปรโมชั่นเรื่องนาฬิกาไปแล้ว รอเป็นของสมนาคุณอย่างอื่นดีกว่า ไม่รู้ว่ารอบหน้าเขาจะเอาอะไรมาเป็นของสมนาคุณให้ลูกค้านะ

2021.01.18 5:40

chipchip"-"

@กรีนชฎา ของสมนาคุณให้กับผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่เป็นนาฬิกาอัจฉริยะ Mi Band 4 นี่ เขาซื้อของเป็นโหลมาเลยเหรอคะ หมายถึงสั่งซื้อมาเยอะๆหรือเปล่า แต่ของสมนาคุณหรือที่เรียกว่าของแถมเนี่ย ปกติในเรื่องของคุณภาพก็จะประมาณนึงอะเนอะ ไม่ถึงกับดีมากแต่ก็ไม่ถึงกับแย่หรอกค่ะ ต้องเข้าใจนะว่ามันเป็นของฟรีค่ะ

2021.03.30 3:45

AA

ตลกดีกระทู้นี้ สมัครสินเชื่อเพื่อต้องการของแถมเพิ่งจะเคยเจอ!!! แถมยังมาตั้งกระทู้ทวงของอีก โทรถามที่บริษัทไม่ง่ายกว่าหรอ??? คิดว่าตอนนี้คุณคงจะได้ของแถมไปแล้วใช่ไหม.... เราคงไม่มีคำตอบให้จขกทหรอกเพราะไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ก็เลยไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมคุณถึงไม่ได้ของแถม ของที่เค้าแถมๆก็ไม่ใช่ของดีสักเท่าไหร่หรอกนะ แถมเพื่อเรียกลูกค้าเท่านั้น

2021.06.11 1:35

Songpol12

ถ้าสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสและได้รับการอนุมัติสินเชื่อแล้ว แต่ไม่ได้ของสมนาคุณเหมือนกับคนอื่น ก็คงไม่ได้แล้วล่ะครับ ต้องทำใจนะ ตอนที่ไปสมัครเจ้าของกระทู้รู้หรือเปล่าว่ามีของสมนาคุณเป็นนาฬิกาอัจฉริยะ Mi Band 4 1 เรือนด้วย อ้อ! ถ้ารู้คงถามเจ้าหน้าที่ไปแล้วอะนะ แสดงว่าไม่รู้ล่ะสิ ไม่เป็นไร ไม่ต้องเสียดายไปหรอก

2021.07.12 4:13

หวานๆ

ได้ยินหลายคนพูดถึงสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสบ่อยเหมือนกันนะคะ แต่ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องของแถมหรือของสมนาคุณตอนที่สมัครนะ เขาตั้งใจไปขอสินเชื่อเพื่อเอาเงินมาใช้จ่ายนี่ล่ะ เราอยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแตกต่างจากสินเชื่อส่วนบุคคลของที่อื่นยังไงน่ะค่ะ มีใครเคยไปขอสินเชื่อนี้มาใช้บ้างหรือเปล่าคะ มาบอกกันบ้างนะ

2021.07.15 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี