Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานได้เงินเดือนประมาณสามหมื่นบาท ถ้าไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะได้วงเงินอนุมัติประมาณเท่าไหร่?

เราอยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลแบบไม่ต้องมีของไปค้ำประกัน ไม่อยากยุ่งยากน่ะค่ะ เพื่อนบ้านแนะนำให้ไปดูรายละเอียดของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แต่เราอยากได้ความคิดเห็นของคนอื่นด้วยว่าสินเชื่อของที่นี่เป็นยังไง เราทำงานได้เงินเดือนประมาณสามหมื่นบาทค่ะ ถ้าเราไปขอสินเชื่อนี้ จะได้วงเงินอนุมัติประมาณเท่าไหร่ พอรู้มั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะขามป้อม

ผมไม่เคยใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนะครับ เลยไม่รู้ว่าสินเชื่อนี้เป็นยังไง ส่วนเรื่องวงเงินสินเชื่อ รู้แค่ว่าสำหรับผู้สมัครที่มีเงินเดือนน้อยกว่าสามหมื่นบาท จะได้วงเงินอนุมัติไม่เกินสองเท่าของรายได้ เต็มที่เลยนะไม่เกิน 30,000 บาทครับ คุณคงได้มากกว่านั้นหน่อย ว่าแต่จะพอมั้ยอะครับ ลองดูสินเชื่ออื่นบ้างก็ดีนะ

2020.11.06 7:57

_dd_

ก็คงน่าจะมีแต่ที่พรอมิสที่เดียวแหละที่เปิดให้ให้คนที่ทำงานแบบรายวันกู้ยืมเงินได้ เพราะว่าถ้าเป็นที่อื่นคือต้องเป็นพนักงานประจำเท่านั้นหน่ะ ตอนแรกเราก็นึกว่าที่ A money ก็น่าจะสมัครได้ เพราะว่ารายได้แค่ 5,000 บาทก็สามารถสมัครได้แล้ว แต่ลืมนึกไปว่า 5,000 บาทนี่คือต้องเป็นคนที่ทำงานประจำเท่านั้นไม่ใช่มีรายได้เป็นแบบรายวัน

2020.12.21 7:21

Pearie

วงเงินส่วนใหญ่ที่รายได้สามหมื่นจะอยู่ที่ประมาณ 1.5% ไม่เกินนี้ค่ะ ถ้าอยากได้วงเงินเยอะๆมากกว่านี้ก็ลองสมัครหลายๆที่ดูสิ มีหลายๆใบไว้ก็ดี แต่ต้องแน่ใจนะว่าจะจ่ายหนี้ไหว แต่มีอีกวิธีนึงนะ คือถ้าวงเงินเราใช้ไม่พอเราสามารถขอเค้าเพิ่มวงเงินชั่วคราวให้เราก่อนได้นะ เเต่ว่าต้องให้ทางบริษัทเป็นคนพิจารณาก่อนว่าเค้าจะอนุมัติไหม

2020.12.21 7:30

ลับฟ้า😴😪

ดูเหมือนสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส กำหนดวงเงินอนุมัติไม่ค่อยสูงนะครับ ที่ผมเคยได้ยินมา วงเงินอนุมัติสินเชื่อส่วนบุคคลมันประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัครนี่ครับ หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดไปมั้ยอะเนี่ย ถ้าจะให้ดีผมว่าเจ้าของกระทู้ควรศึกษาข้อมูลและรายละเอียดของสินเชื่อหลายๆที่ดีกว่านะครับ เพื่อความมั่นใจ

2021.01.18 6:16

--นัดนัด

วงเงินอนุมัติสินเชื่อของที่ไหนก็เหมือนๆกันมั้ยอะคะ ประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สม้ครน่ะค่ะ แต่อาจมีบางสินเชื่อที่เขามีข้อกำหนดมากกว่านั้น อย่างของที่ไหนนะของขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนี่หรือเปล่า ที่ว่าผู้สมัครมีรายได้ไม่ถึงสามหมื่นบาทต่อเดือนจะได้วงเงินอนุมัตแค่ 1.5 เท่าเท่านั้น ถ้ามากไปจะหาคืนยากนะคะ

2021.03.30 4:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี