Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีอายุเพียงแค่ 20 ปีและมีเงินเดือนน้อยด้วย จะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย ปกติผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่?

หนูอายุ 20 ปี ทำงานแล้วค่ะ เงินเดือนยังไม่มากเท่าไหร่ ทำงานนี้มาได้สักพักละ แต่มีเรื่องติดขัดนิดหน่อยเลยอยากลองขอสินเชื่อส่วนบุคคลดูค่ะ หนูไม่ค่อยรู้จักสินเชื่อประเภทนี้เท่าไหร่ เนื่องจากยังไม่เคยมีเหตุจำเป็นต้องใช้เงิน ด้วยอายุและเงินเดือนที่ดูน้อย หนูเลยอยากรู้ว่าหนูจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ยคะ ปกติผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะขามป้อม

อายุ 20 ปีก็สมัครเพื่อขอสินเชื่อได้แล้วครับ ที่ว่าน้องทำงานได้เงินเดือนน้อย ยังไงก็คงได้มากกว่าหกพันบาทต่อเดือนละมั้ง ได้มากกว่านี้ก็ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้วล่ะครับ แต่วงเงินอนุมัติคงไม่มากเพราะได้ตามเงินเดือน น้องจำเป็นต้องขอสินเชื่อเลยเหรอ ลองหางานพิเศษทำเพื่อจะมีรายได้เสริมดูก่อนมั้ย แล้วแต่นะครับ ผมแค่แนะนำ

2020.11.06 8:22

Piyaphat

พี่อยากจะเพิ่มออฟชั่นเสริมไว้ให้เป็นทางเลือกเพิ่มนะคะ ถ้ามีรายได้ไม่มากประมาณ 5,000 บาท ก็สามารถที่จะสมัครอีกที่นึงได้นะ ชื่อ A money ไม่รู้น้องรู้จักไหม?? อายุ 20 ปีก็สามารถสมัครได้เเล้วเหมือนกันกับ พรอมิส แต่ว่าพรอมิสต้องมีรายได้ 6,000 บาทขึ้นไป ถ้าน้องมีรายไดต่ำกว่านี้ลองไปสมัครที่ A money ดูแล้วกันนะคะ

2020.12.21 7:55

🎀โบว์โบว์🎀🎀

เห็นด้วยกับ @มะขามป้อม ที่แนะนำน้องเจ้าของกระทู้ให้ลองหางานพิเศษทำดูก่อน เรื่องขอสินเชื่อเนี่ยอยากให้เป็นทางเลือกสุดท้ายค่ะ แต่ถ้ามันเร่งด่วนมากสำหรับครั้งนี้ก็ลองขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไปก่อนก็ได้ หลังจากนั้นลองหางานพิเศษดูนะคะ เมื่อมีรายได้เพิ่มมากขึ้น สภาพการเงินก็จะคล่องขึ้นค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

2021.01.18 6:33

กะลามะพร้าว--

เป็นธรรมดาสำหรับคนที่เพิ่งเริ่มทำงานประจำ เงินเดือนที่ได้ยังไม่มากนักเพราะว่ายังไม่เห็นฝีมือการทำงานเท่าไหร่ต้องรอดูกันไปสักพัก พอได้เงินเดือนมาการวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายก็ยังลื่นไหลเพราะเงินที่มีอยู่มันไม่ครอบคลุมรายจ่าย ต้องใช้เวลาและอดทนกันหน่อยครับ สักพักนึงล่ะจะปรับตัวได้ ถ้าจำเป็นจริงๆก็ขอสินเชื่อมาใช้ก่อน

2021.03.30 4:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี