Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมีเงื่อนไขรับผู้สมัครที่เป็นชาวต่างชาติที่อาศัยอยู่ในเมืองไทยมั้ยหรือรับเฉพาะคนไทยเท่านั้น?

เรามีเพื่อนเป็นคนต่างชาติที่อาศัยอยู่ในเมืองไทยค่ะ ก็อย่างที่เห็นกันว่าสภาพการณ์ที่เกิดขึ้นหลายอย่างก่อนหน้านี้ ทุกคนได้รับผลกระทบกันหมด มากบ้าง น้อยบ้าง เพื่อนเราคนนี้ก็ด้วย ไม่รู้จะหันไปพึ่งใครดีเลยอยากแนะนำการขอสินเชื่อส่วนบุคคลให้กับเพื่อน แต่ไม่แน่ใจว่า สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมีเงื่อนไขรับผู้สมัครที่เป็นชาวต่างชาติมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะขามป้อม

สินเชื่อพวกนี้คนต่างชาติจะสมัครได้เหรอคะ พวกสินเชื่อส่วนบุคคลน่ะค่ะ เราก็ไม่รู้หรอกว่าจะสมัครได้หรือเปล่า แต่ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในบ้านเราอยู่แล้ว น่าจะมีบัญชีธนาคารกันบ้างนะ ไปถามจากธนาคารที่เพื่อนคุณเป็นลูกค้าอยู่ดีมั้ยอะคะ? หากมีใครเข้ามาอ่านกระทู้แล้วพอจะรู้ข้อมูลเรื่องนี้ก็มาบอกกันบ้างละกันค่ะ

2020.11.11 3:40

Mean.jp

ส่วนใหญ่ไม่มีนะคะสำหรับสินเชื่อเงินสดเพื่อคนต่างชาติ จะมีก็แค่บัตรเครดิตเท่านั้นอ่ะค่ะ แนะนำว่าถ้าต้องการสมัครไว้ใช้เพื่อซื้อของหรือกดเงินสดมาใช้ไม่มากก็สมัครบัตรเครดิตไปก่อนดีกว่านะคะ เอกสารที่ต้องใช้ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่ใบอนุญาติทำงาน หนังสือรับรองเงินเดือน และสมุดบัญชีธนาคารย้อนหลัง 6 เดือนค่ะ

2020.12.21 8:1

🎀โบว์โบว์🎀🎀

เราว่าคนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลไม่ได้นะคะ เห็นมีแต่บัตรเครดิตน่ะที่ให้คนต่างชาติสามารถสมัครไปใช้งานกันได้ แต่นี่เป็นความคาดเดาของเราเอง ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วจะเป็นยังไง เราว่าลองถามเจ้าหน้าที่ของบริษัทพรอมิสเลยดีกว่าค่ะ เรื่องการขาดสภาพคล่องทางการเงินนี่เป็นกันถ้วนหน้าทั้งคนไทยและคนต่างชาติเลยเนอะ😥

2021.01.18 6:36

กะลามะพร้าว--

เรื่องการขอสินเชื่อของคนต่างชาติ ผมเคยอ่านคอมเม้นท์นึง เขาบอกว่าเพื่อนเขามีสามีเป็นคนต่างชาติ เพื่อนของเขาเคยไปขอสินเชื่ออะไรสักอย่างไม่รู้อะผมจำไม่ได้ ขอได้ด้วยนะแต่ต้องมีใบรับรองจากสถานทูตด้วยในส่วนของสามีน่ะครับ แต่มันดูยุ่งยากยังไงไม่รู้ ถ้าไม่ได้เดือดร้อนมาก ยังพอไปไหวอยู่ผมว่าสมัครบัตรเครดิตไปก่อนครับ

2021.03.30 4:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี