Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแต่ได้เงินเดือนน้อย จึงไม่มั่นใจ ปกติผู้สมัครต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำที่สุดเท่าไหร่?

ผมเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นานนัก มีวุฒิการศึกษาน้อย เงินเดือนที่ได้รับก็เลยน้อยไปด้วยตามวุฒิการศึกษาครับ แล้วผมก็มีเรื่องจำเป็นต้องใช้เงินด้วยในช่วงนี้ อยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลแต่ไม่มั่นใจเลยว่าจะได้หรือเปล่า ตามเหตุผลที่บอกไป คงพอรู้จักสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสกันใช่มั้ยครับ ของที่นี่ผู้สมัครเค้ารับฐานเงินเดือนขั้นต่ำที่สุดเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

mountain34

อ่านคำถามน้องแล้ว เหมือนจะปนความน้อยเนื้อต่ำใจมาด้วยนะ อย่าไปคิดมากเลย คนเราเรียนมากเรียนน้อยไม่สำคัญเท่ากับความขยันในการทำมาหากินหรอก ถ้าอยากเรียนต่อก็เรียนได้นะมีหลายช่องทาง ใช่ว่าจะต้องไปนั่งเรียนทุกวันซะเมื่อไหร่ ค่อยๆคิด ส่วนเรื่องสมัครสินเชื่อพรอมิสนี่ มีเงินเดือน 6,000 บาทก็สมัครได้แล้ว น้องสมัครได้แน่ล่ะ

2020.11.11 4:8

Jittra56

มีอีกทีนึงนะคะที่ A money เงินเดือน 5,000 บาท ก็สามารถที่จะสมัครได้เเล้วค่ะ ให้ไว้เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางนะคะ เผื่อว่าสมัครพรอมิสไม่ผ่านจะได้มีอีกหลายๆทางเลือก ยังงัยเอาใจช่วยนะคะน้อง อ่อ...มีเรื่องที่อยากจะเเนะนำอีกเรื่องคือ เวลาที่น้องกดมาใช้แล้วต้องพยายามรีบคืนหน่อยนะคะ เพราะว่าดอกเบี้ยบัตรกดเงินสดค่อนข้างสูงค่ะ อีกอย่างเค้าคิดเป็นรายวันด้วยนะ ถ้าจะใช้ต้องระวังและพยายามใช้เท่าที่จำเป็นนะคะ

2020.12.21 8:43

🎀โบว์โบว์🎀🎀

เรื่องการขอสินเชื่อส่วนบุคคล นอกจากจะดูเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครแล้ว ต้องดูเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะคะ มาบอกเจ้าของกระทู้ทันมั้ยเนี่ย ป่านนี้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไปแล้วหรือเปล่า ยังไงก็วางแผนการชำระเงินคืนดีๆนะคะ จะได้ไม่มีปัญหา ถ้าเป็นได้ เราว่าคุณน่าจะลองหางานพิเศษทำเพื่อเพิ่มรายได้ของตัวเองนะคะ

2021.01.18 6:39

กะลามะพร้าว--

@Jittra56 ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสด A money นั้น้อยจริงครับ แค่มีเงินเดือนๆละ 5,000 บาทก็สามารถสมัครได้แล้ว แต่หาตู้กดเงินสดยากนะครับสำหรับบัตรนี้ แล้วดอกเบี้ยการกดเงินสดก็ค่อนข้างสูงด้วย อย่างเจ้าของกระทู้เนี่ย ผมว่าให้เขาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลน่าจะโอเคกว่า การวางแผนเพื่อชำระเงินคืนน่าจะง่ายกว่านะครับ

2021.03.30 4:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี