Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้สมัครสินเชื่อพรอมิสต้องมีที่พักอาศัยหรือที่ทำงานอยู่ในเขตพื้นที่ให้บริการ ถ้าจังหวัดนั้นไม่มีสำนักงานของพรอมิส จะสมัครได้มั้ย?

ผมสนใจจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เลยเข้าไปหาข้อมูลดู เงื่อนไขนึงที่ผู้สมัครต้องมี คือ มีที่พักอาศัยหรือที่ทำงานอยู่ในเขตพื้นที่ให้บริการด้วย ดูเหมือนเข้าใจได้ไม่ยาก แต่มันเป็นอย่างนี้ครับ ผมอยู่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์แล้วสำนักงานของพรอมิสอยู่ที่เพชรบุรีกับอีกจังหวัดที่ข้ามที่อยู่ผมไป อย่างนี้ผมจะสมัครได้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

van van687

คุณอยู่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์แต่สำนักงานของพรอมิสอยู่ที่จังหวัดเพชรบุรี ผมว่าน่าจะสมัครได้นะครับ ลองติดต่อดูก่อนดีกว่า ถ้าอยากจะเป็นลูกค้าของเขา เขาคงยินดีมากกว่าที่จะได้มีลูกค้าใหม่เพิ่มขึ้นมา เรื่องพื้นที่บริการที่ว่าคงรวมหลายจังหวัดได้มั้งครับ ผมเดาเอานะเพราะไม่เคยสมัครสินเชื่อพรอมิสเหมือนกัน ลองดูครับ

2020.11.11 7:5

Woradej

แต่ผมกลับมองว่าถ้าคุณจะสมัครบัตรกดเงินสด คุณควรที่จะเลือกบริษัทที่คุณสามารถติดต่อได้สะดวกนะ เพราะไม่งั้นเวลาที่เกิดปัญหาอะไรขึ้นมาที่ทำให้เราต้องเดินทางไปที่สำนักงานมันจะลำบาก ถ้าบริเวณที่คุณอยู่ไม่มีพรอมิสคุณลองมองๆหาที่อื่นๆแทนดีไหมครับ อย่างเช่น เป็นธนาคารพวก KTC หรือไม่ก็ กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ อะไรพวกนี้แทนอ่ะครับ

2020.12.21 8:55

🎾TEN tennis 🎾

น่าสนใจนะครับ เรื่องพื้นที่การใช้บริการเมื่อสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล ที่จริง เรื่องการสมัครเพื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสของเจ้าของกระทู้ ผมว่าสมัครได้แหละเพราะอยู่ในพื้นที่ใกล้เคียงกันน่ะ แต่ถ้าคิดในแง่ของการได้รับบริการ อาจต้องคิดมากหน่อยว่ามันจะสะดวกกับตัวเจ้าของกระทู้หรือเปล่า ว่าแต่ไปสมัครมาแล้วหรือยังครับเนี่ย

2021.01.19 7:52

น้องกระรอก

เห็นเขาว่าสมัครสินเชื่อพรอมิสทางออนไลน์ก็ได้นี่คะ เดี๋ยวนี้เวลาจะสมัครพวกบัตรกดเงินสดหรือว่าสินเชื่อส่วนบุคคลไม่ต้องไปสมัครที่สาขาแล้ว สมัครผ่านทางออนไลน์เลยก็ได้ แต่ถ้าบ้านอยู่ใกล้กับสาขาก็โอเคไปสมัครที่นั่นจได้เจอเจ้าหน้าที่ด้วย สงสัยหรืออยากรู้อะไรก็ถามได้ทันที อันนี้แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละบุคคลเนอะ

2021.03.30 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี