Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอข้อมูลเรื่องเอกสารที่จำเป็นต้องใช้สำหรับขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส และขอความคิดเห็นเรื่องการใช้สินเชื่อนี้

อยากรู้ล่วงหน้าเอาไว้ก่อนนะคะ คือเราต้องการใช้เงินน่ะ มันก็ไม่ถึงกับด่วนมากแต่มันต้องใช้แน่ๆ เลยอยากรู้เรื่องเอกสารที่ใช้สำหรับขอสินเชื่อนิดนึงค่ะ เผื่อจะได้เตรียมไว้ก่อน ขอของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ใครทราบขอบอกมาด้วยนะคะ ที่จริง อยากได้คอมเม้นท์ด้วยว่าสินเชื่อนี้ดีมั้ย ใช้บริการแล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

van van687

เตรียมตัวล่วงหน้าขนาดนี้สงสัยจะได้ไปขอสินเชื่อจริงๆ เอกสารการสมัครเพื่อขอสินเชื่อพรอมิสก็มี บัตรประชาชน สมุดบัญชีธนาคาร และหนังสือรับรองเงินเดือน ประมาณนี้ล่ะครับ ไม่น่ายุ่งยากเท่าไหร่ ถ้าสนใจก็ลองสอบถามเจ้าหน้าที่เขาดูก่อน คุณอยู่ใกล้สำนักงานของพรอมิสไหนก็ลองถามเลยครับ คุยไว้ก่อนเดี๋ยวขอสินเชื่อไม่ทันใช้

2020.11.11 7:26

prangxoxo

ดีหรือไม่ดีอันนี้ไม่แน่ใจ เพราะบัตรกดเงินสดแต่ละที่ดอกเบี้ยก็ไม่ได้แตกต่างกันมากซักเท่าไหร่นัก เอาเป็นว่าถ้าคุณสมัครมาใช้เเล้วคุณ ok กับดอกเบี้ย การบริการ หรือสะดวกกับการใช้งาน แบบนี้เราถือว่าคุณก็น่าจะบอกว่ามันดีนะ โดยส่วนตัวไม่เคยใช้บัตรกดเงินไม่มีความจำเป็นขนาดนั้น เอาเป็นว่าเลือกให้เหมาะกับตัวเราที่สุดแล้วกัน มันถึงจะดี

2020.12.21 8:59

56Cheewan##

ขอโทษนะคะ พอดีเราอ่านคอมมเ้นท์แล้วสงสัยนิดนึง เห็นเจ้าของกระทู้พูดถึงสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส อันนี้เป็นสินเชื่อแบบที่ได้เงินเป็นก้อนหรือว่าเป็นบัตรกดเงินสดที่ได้วงเงินมาเติมทุกเดือนคะ? เราเข้าใจมาตลอดเลยอะว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเป็นแบบที่ได้เงินมาเป็นก้อนแล้วก็ค่อยๆผ่อนชำระคืนเป็นงวดๆไปน่ะค่ะ มันเป็นยังไงแน่อะ?

2021.01.19 7:57

ตัวกลมกลม :)

@56Cheewan## ผมก็อยากรู้เหมือนคุณเลย สรุปว่า เจ้าของกระทู้เขาได้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามั้ยครับเนี่ย ถ้าไปขอมาแล้วจะได้มาบอกกันบ้างว่าสินเชื่อตัวนี้เป็นยังไง เอาจริงๆผมคิดว่าเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลแบบที่ได้เงินมาเป็นก้อนนะครับ ยังคิดอยู่ว่าสักวันนึงผมจะได้ไปขอสินเชื่อนี้หรือเปล่าเพราะสภาพทางการเงินไม่ค่อยจะดี

2021.03.30 4:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี