Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ให้การอนุมัติและเรื่องดอกเบี้ยดีกว่าของที่อื่นอย่างไร และให้ระยะเวลาในการชำระคืนกี่เดือน?

ขอถามผู้มีประสบการณ์ในการใช้สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมาแล้วหน่อยนะคะ ว่าเรื่องการอนุมัติและดอกเบี้ยเป็นอย่างไรบ้าง ดีกว่าของที่อื่นอย่างไรคะ? เรามาถามให้เพื่อนค่ะ กำลังมีปัญหาชีวิต จำเป็นต้องใช้เงิน ดีที่รู้ตัวก่อนเลยพอจะมีเวลาเตรียมตัว อ้อ! ปกติของพรอมิสนี่เค้าให้ระยะเวลาในการชำระคืนประมาณกี่เดือนอะคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

van van687

ระยะเวลาในการชำระคืนมันขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ ที่เคยดูมาของสินเชื่อพรอมิสน่าจะให้ชำระคืนได้ตั้งแต่ 2 งวดถึง 66 งวดนะ อย่างที่บอกว่ามันขึ้นอยู่กับหลายอย่างรวมถึงวงเงินที่ได้รับการอนุมัติด้วยครับ ถ้าได้วงเงินเยอะ ระยะเวลาในการชำระคืนคงให้นานหน่อยได้ แต่ถ้าวงเงินที่ได้ไม่มาก ผมว่ารีบชำระให้หมดเร็วๆน่าจะดีกว่าครับ

2020.11.11 8:0

meaw-1212

ดอกเบี้ยก็ไม่ได้ต่างจากที่อื่นเท่าไหร่นะ 25% แต่อย่าจ่ายช้าล่ะ ไม่งั้นดอกเบี้ยมันจะถูกบวกขึ้นไปเป็น 28% แทน แถมยังไม่รวมค่าติดตามทวงหนี้อื่นๆตามมาอีก ไม่ต้องรอให้บิลมาก่อนแล้วค่อยจ่ายหรอกนะคะ สำหรับบัตรกดเงินสดเนี่ย ไม่ได้เหมือนบัตรเครดิต คุณกดออกมาใช้เมื่อไหร่คุณต้องรีบจ่ายคืนให้เร็วที่สุดนะ เพราะดอกเบี้ยเค้าเดินเป็นวัน เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน....

2020.12.21 9:24

56Cheewan##

เพื่อนเจ้าของกระทู้ไปสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมาแล้วมั้ยคะ? เห็นว่ากำลังมีปัญหาชีวิตจำเป็นต้องใช้เงิน วงเงินที่ได้จากสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมันพอมั้ยอะ เราไม่เคยขอสินเชื่อของที่นี่ซะด้วย ไม่รู้ว่าวงเงินที่เขาให้มันประมาณไหน จะเป็นเหมือนของที่อื่นหรือเปล่าที่บอกว่าจะได้ประมาณ 3-5 เท่าของรายได้น่ะค่ะ

2021.01.19 8:3

ตัวกลมกลม :)

เรื่องวงเงินที่ได้รับการอนุมัติไปกับการเลือกระยะเวลาในการชำระเงินคืนมันเกี่ยวข้องกันอยู่นะครับ ถ้าคุณเลือกระยะเวลาในการชำระเงินคืนนานเกินไป มันเหมือนกับคุณต้องเสียดอกเบี้ยมากแล้วมันจะกลายเป็นว่าเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่ายมันจะสูงปรี๊ดเลย ต้องคำนวณดีๆ มันแล้วแต่ความสามารถในการชำระคืนของผู้กู้ด้วยครับ

2021.03.30 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี