Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้วได้รับการอนุมัติ ปกติจะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด และมีเงื่อนไขในการกำหนดอย่างไร?

ตามสภาพการณ์ในปัจจุบันที่หลายคนต้องเผชิญ ผมเองก็ด้วย ถึงคราวจึงจำเป็นต้องใช้เงินเลยว่าจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลครับ ผมมีงานที่ทำอยู่ประจำจะพยายามกันเงินมาจ่ายค่างวดให้ได้ เลยอยากขอข้อมูลของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหน่อยนะครับ ว่าปกติจะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด แล้วเขามีเงื่อนไขในการกำหนดยังไงครับ? ผมอยากกู้สักหนึ่งแสนบาท ไม่รู้ว่าจะได้มั้ยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุ่นนุ่ม😆

อยากได้วงเงินสินเชื่อสักหนึ่งแสนบาทเหรอคะ อยู่ที่เงินเดือนของคุณด้วยนะ คุณได้เงินเดือนเท่าไหร่ล่ะคะ ถ้าเงินเดือนไม่เกินสามหมื่นบาทต่อเดือนจะได้วงเงินอนุมัติไม่เกินสองเท่าของรายได้ค่ะ แต่ถ้าได้เงินเดือนมากกว่านั้นก็มีโอกาสได้เงินถึงหนึ่งแสนบาทนะ แต่เรื่องจ่ายคืนนี่ ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ปกติสนใจแต่ว่าจะขอสินเชื่อได้เท่าไหร่

2020.11.11 8:20

sariya_35

ปกติต้องชำระภายในสองงวดนะคะ แต่ไม่ว่าจะยังงัยบัตรกดเงินก็ต้องรีบจ่ายให้เร็วที่สุดค่ะ ไม่ควรที่จะรอให้บิลมาก่อนแล้วค่อยจ่าย เพราะว่าดอกเบี้ยคิดเป็นรายวันนะคะ อีกอย่างอยากรู้ว่าจขกทจะกู้เงินเป็นแสนเพื่อเอาไปทำอะไรหรอคะ? เอาไปลงทุนไหมคะ?? ถ้าจะเอาไปลงทุนยังงัยเราเเนะนำให้คุณไปขอกู้สินเชื่อเพื่อการลงทุนดีกว่านะคะ เพาะว่าดอกเบี้ยถูกกว่าและกู้ได้เยอะกว่าด้วยค่ะ

2020.12.21 9:29

56Cheewan##

เจ้าของกระทู้อยากได้เงินกู้สักหนึ่งแสนบาทเลยเหรอคะ! คุณได้ดูเรื่องดอกเบี้ยของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรือยังคะว่ามันเท่าไหร่ แล้วคุณจะสามารถชำระคืนได้หรือเปล่า ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะเราเห็นว่าวงเงินที่คุณอยากได้มันค่อนข้างสูง แต่อ่านจากกระทู้ของคุณแล้วที่บอกว่าจะพยายามกันเงินมาคืนค่างวดให้ได้ ก็เบาใจหน่อย เดี๋ยวนี้ใช้จ่ายต้องระวังค่ะ

2021.01.19 8:7

ตัวกลมกลม :)

แสดงว่ามีความจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ ก้อนใหญ่ซะด้วยนะครับ เจ้าของกระทู้สมัครมาแล้วมั้ยครับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเนี่ย ได้วงเงินอย่างที่คิดไว้มั้ย ยังไงก็มาแชร์ประสบการณ์การสมัครกันหน่อยนะครับ ผมว่ามีอีกหลายคนที่อยากรู้วิธีการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลนะ เพราะตอนนี้รายได้กับรายจ่ายไม่ค่อยจะพอดีกันสักเท่าไหร่น่ะครับ

2021.03.30 5:2

วุฒิศักดิ์

เงินเดือน อยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ ปกติแล้ว เหมือนที่เพื่อนๆบอกครับ สินเชื่อส่วนใหญ่จะให้มากสุด ที่3 เท่าของเงินเดือนเราเท่านั้น ผมว่าอาจจะต้องขอสินเชื่อจากหลายเจ้าหน่อยนะครับ ุึงจะได้ตามที่คุณต้องการ ส่วนจ่ายกี่งวด เขามีระบุเอาไว้ครับ ทางสินเชื่อจะดูจากรายได้แล้ว ก็วงเงินที่คุณได้ครับ ว่ามันเหมาะสมที่จะจ่ายกี่งวด อย่างของผมจ่าย 3ปีครับ

2021.06.26 5:58

แวววรรณ@34

ได้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามั้ยคะ เจ้าของกระทู้ได้วงเงินสินเชื่อมาเท่าไหร่ ได้ถึง 100,000 บาทอย่างที่ตั้งใจไว้หรือเปล่า เราอยากรู้เหมือนกันนะ เพราะเคยได้ยินมาว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้วงเงินสินเชื่อไม่มาก มีการกำหนดวงเงินตามฐานเงินเดือนของผู้สมัครด้วย ถ้าเงินเดือนไม่ถึง 30,000 บาท ได้วงเงินน้อยค่ะ

2021.07.28 5:26

ชาญวุฒิ

กู้เงินมา1แสนบาท เรื่องการส่งคืน ถ้าถามว่าส่งคืนได้กี่งวด คือ ถ้าเป็นเรื่อวนี้ต้องไปคุยกับทาง พรอมิส นะครับ เพราะว่าเท่าที่ทราบมาเราสามารถเลือกจ่ายคืนได้ครับ ว่าต้องการจ่ายคืนกี่งวด แต่เท่าที่เจอๆมา วงเงิน1แสนบาท คนเรามักจะขอจ่ายคืน ภายใน 2-3 ปีครับ ดอกเบี้ย คิดว่ากำลังพอดี แถมวงเงินที่ต้องจ่ายคืนก็น่าจะพอดีๆ

2021.08.26 6:13

Black_memba

ถามยาก... ก็จะตอบยากนะคะ จะต้องชำระขึ้นกี่งวดอันนี้มันขึ้นอยู่กับหลายเรื่องเลยนะ อันดับแรกเลยก็น่าจะขึ้นอยู่กับ วงเงินที่ได้รับอนุมัติ แล้วถ้าไม่ลองยื่นขอสินเชื่อดูก่อน ก็ยังบอกไม่ได้ว่าคุณจะได้รับการอนุมัติวงเงินกี่บาท แล้ววงเงินกี่บาทนี่แหละมันจะบอกว่าคุณจะต้องผ่อนชำระคืนกี่งวด แล้วก็ดูที่อายุด้วยนะ นั่นแหละมันดูที่หลายๆเรื่องไง

2021.09.27 14:31

ธีรศักดิ์

วงเงิน1แสนบาทที่คุณต้องการกู้จากสินเชื่อพรอมิส เป็ฯวงเงินที่ค่อนข้างที่จะสูงมากเลยนะครับ ไม่ทราบว่าพอที่จะบอกเรื่องของรายได้ให้พวกเราทราบได้ไหมครับว่าได้เงินเดือนที่ว่าประกอบอาชีพได้รายได้ป็นยังไงบ้าง เพราะรายได้ของคุณมันจะมีผลต่อวงเงินที่คุณต้องการครับ นอกจากนั้นไม่ทราบว่าช่วงนี้คุณมีภาระหนี้สินที่ไหนบ้างไหมครับ

2022.01.19 13:32

อโนรินทร์

เรื่องระยะเวลาที่ส่งคืน อาจจะต้องคุยกับทางสินเชื่อพรอมิสดูนะคะ เพราะว่าแต่ละคนก็จ่ายค่างวดไม่ค่อยเหมือนกันด้วยคะ แต่ที่แน่ๆ น่าจะไม่เกิน 46 เดือน คะ ถือว่าเป็นระยะเวลาที่จ่ายคืนค่อนข้างนานเลยทีเดียวคะ แต่ถ้าส่งนานๆแบบนี้ก็จะต้องทำใจหน่อยนะคะเพราะว่าดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายอาจจะเพิ่มมาหลายหมื่นบาทเลยนะคะ

2022.02.17 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี