Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม้จะยังไม่ปิดบัญชีสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ก็มีวงเงินหมุนเวียนที่สามารถขอกู้เพิ่มได้ หมายความว่ายังไง?

เราอยากขอความรู้นิดนึงอะค่ะ พอดีไปดูรายละเอียดการใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามีบางอย่างไม่แน่ใจ แต่จะไปถามกับเจ้าหน้าที่บริษัทเลยก็ไม่กล้าเดี๋ยวเขาจะชวนสมัคร เราแค่อยากดูข้อมูลก่อน คือ มีข้อนึงบอกว่า "แม้จะยังไม่ปิดบัญชี คุณก็มีวงเงินหมุนเวียนที่สามารถขอกู้เพิ่มได้" หมายความว่ายังจ่ายเงินคืนไม่หมดก็ขอเงินเพิ่มได้อีกเหรอคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุ่นนุ่ม😆

ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรคุณได้หรือเปล่านะ ข้อความที่คุณถามมาเรื่อง "แม้จะยังไม่ปิดบัญชี คุณก็มีวงเงินหมุนเวียนที่สามารถขอกู้เพิ่มได้" ก็คงประมาณที่คุณเข้าใจล่ะมั้ง คือเรายังจ่ายของเก่าไม่หมด แต่ถ้าจะกู้เพิ่มอีกก็สามารถทำได้ ถ้าเป็นตามนี้จริงๆมันก็สะดวกดีสำหรับคนที่ยังจำเป็นต้องใช้เงินหมุนเวียนอยู่ แต่ต้องมีเงินจ่ายคืนด้วยนะ

2020.11.11 8:26

Autumn

ใช่ค่ะตามความคิดที่เห็นที่ 1 บอกเลย ก็คือสามารถที่จะขอกู้ได้เพิ่มถึงแม้ว่าจะยังใช้หนี้ไม่หมดก็ตาม ว่าแต่คุณจะขอสินเชื่อไปทำอะไรหรอคะ เห็นขอวงเงินเพิ่มอีก?? ถ้าคุณอยากจะสมัครสินเชื่อเงินสดเพื่อนำไปลงทุนตรงนี้เราไม่เห็นด้วยนะคะ เป็นขอสินเชื่อเพื่อการลงทุนดีดอกเบี้ยถูกกว่าเยอะค่ะ แต่ถ้าสมัครไว้เพื่อเป็นเงินสดฉุกเฉินก็จะสนับสนุนค่ะ

2020.12.22 11:31

@@PALM😉

ถึงจะมีข้อความของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสบอกว่า "แม้จะยังไม่ปิดบัญชี คุณก็มีวงเงินหมุนเวียนที่สามารถขอกู้เพิ่มได้" อย่างไรก็ตามผู้กู้ต้องมีการชำระเงินคืนด้วยนะครับ เขาคงมีข้อกำหนดไว้แหละ เพราะถ้าไม่ได้มีการชำระคืน เขาคงไม่ให้เงินกู้เพิ่ม เจ้าหนี้น่ะครับยังไงก็อยากได้เงินคืน จะให้เงินกู้อย่างเดียวไม่ได้หรอก

2021.01.19 8:16

รัตนา

พอดีทำการจ่ายปิดบัญชีไปค่ะจะสามารถกู้เพิ่มได้อีกไหมคะต้องทำอย่างไรคะโทรสอบถามก้อบอกแค่ว่ารอๆๆค่ะอยากทราบค่ะ

2021.02.10 14:52

Leenu659

@ Autumn ที่คุณบอกว่า ถ้าจะสมัครสินเชื่อเงินสดเพื่อนำไปลงทุนนั้นคุณไม่เห็นด้วย ให้ไปขอสินเชื่อเพื่อการลงทุนดีดว่าเพราะว่าดอกเบี้ยถูกกว่าเยอะ คุณหมายความว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเป็นเหมือนกับบัตรกดเงินสดทั่วไปเหรอคะ เราคิดว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเป็นแบบสินเชื่อที่ได้เงินเป็นก้อนใหญ่แล้วมาผ่อนจ่ายทีหลังซะอีก

2021.03.31 5:4

รัตติรจ

น้อง รัตดา คะไม่ทราบว่าขอปิดบัญชีไปนานหรือยังคะ กรณีแบบน้อง พี่ว่าสารถขอสินเขื่อของเขาใหม่ได้อีกครั้งนะคะ แถมถ้าน้องไปขอสินเชื่อของเขาใหม่ตอนนี้น้องจะมี วงเงินที่เพิ่มกว่าครั้งแรกด้วยนะคะ เพราะน้องมีประวัติการใช้งานกับเขานะคะ ได้เปรียบกว่าคนที่ไปขอใหม่ๆด้วย ของน้องถ้ายื่นแป๊ปเดียวแหละก็ได้อนุมัติแล้ว

2021.09.27 15:33

นครินทร์

แบบนี้แสดงว่าเขาอยากให้เราเป็นหนี้ของเขาต่อไปครับ เป็นการเพิ่มวงเงินให้เราเลยโดยที่เขาต้แงแจ้งเราก่อนครับว่าเราต้องการวงเงินต่อเนื่องไหม การที่ได้รับวงเงินแบบนี้ไม่ใช่ทุกคนจะได้นะ ต้องเป็นคนที่มีประวัติที่ดีในการจ่านชำระวงเงินสินเชื่อนะ แสดงว่าทางสินเชื่อเห็นคุณเป็นลูกค้าที่มีเครดิตที่ดี เอาว่าตัดสินใจเลยครับว่าจะต่อไหม

2022.01.30 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี