Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

แค่ถามเผื่อไว้เท่านั้นนะครับ ผมเองไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหรอก คือผมจำเป็นต้องใช้เงินก็อยากลองไปขอสินเชื่อสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสดู แต่ผมกังวลเรื่องการจ่ายคืนค่างวด เนื่องจากแต่ละเดือนมีค่าใช้จ่ายหลายอย่างอยู่แล้ว แต่จะพยายามล่ะครับ ถ้าผมจ่ายค่างวดช้ากว่าวันที่กำหนดไปบ้างมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rock4179

ถ้าคุณยังไม่มั่นใจเรื่องการจ่ายคืนเงิน ผมว่าลองหาวิธีอื่นดูก่อนมั้ยครับ ที่ว่าจำเป็นต้องใช้เงินเนี่ย รีบใช้มากมั้ยครับ หาอาชีพเสริมทำหรือหางานพิเศษทำเพิ่มเติมจะดีมั้ย หากว่าสามารถรอได้น่ะนะ แต่ถ้ารอไม่ได้ต้องขอสินเชื่อ คุณก็เอาเงินมาแค่พอใช้จ่ายตามความจำเป็นก่อนก็ได้ จะได้ไม่ต้องเครียดเรื่องหาเงินมาชำระคืนมากเกินไป

2020.11.11 9:6

pong1687

จะเป็นอะไรนะหรอดอกเบี้ยจากที่ 25% ก็จะขึ้นเป็น 28% ไงล่ะครับ แล้วมันก็จะเกิดการทบไปเรื่อยๆจนเป็นดินพอกหางหมู ซึ่งมันก็จะยิ่งทำให้คุณจ่ายหนี้ได้ยากขึ้น (ไม่ได้ขู่นะ) เอาเป็นว่าทำตามความเห็นที่ 1 เขาแนะนำคุณแล้วกัน ลองไปหารายได้เสริมดูก่อนดีกว่าไหม ถ้ามีรายได้เสริมแล้วพยายามจัดการบริหารเงินให้ดีๆน่าจะไม่ต้องไปขอสินเชื่อได้นะครับ

2020.12.22 11:46

%%Paawit--

ที่ว่าจำเป็นต้องใช้เงิน ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ต้องใช้เงินมากแค่ไหนนะครับถึงได้คิดจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ได้ดูเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครกับวงเงินที่จะได้รับอนุมัติหรือยัง มันจะเพียงพอกับที่คุณจำเป็นต้องใช้หรือเปล่า ไหนจะเรื่องดอกเบี้ยอีก คุณจะได้คำนวณถูกว่าจะหาเงินมาชำระคืนแต่ละงวดไหวมั้ย เตรียมไว้ก่อนครับ

2021.01.19 8:54

2768Witcha

ถ้าอยากขอสินเชื่อเอาไปหมุนเวียนใช้จ่ายก่อน คงไม่มากใช่มั้ยครับ ขอวงเงินที่เราสามารถจะจ่ายคืนได้ไม่น่ามีปัญหานะ บางทีมันรีบด่วนน่ะนะ จำเป็นต้องใช้เงินไม่รู้จะไปยืมใครก็ต้องพึ่งตัวเองก่อนด้วยการไปขอสินเชื่อ ขอเอง ใช้เอง จ่ายคืนเองนี่ล่ะครับ หลังจากนี้ก็อย่าลืมหาอาชีพเสริมทำไปด้วย เผื่อจะได้มีเงินเก็บเพิ่มขึ้น

2021.03.31 5:25

0Jirateep0

คงมีบางคนที่เหมือนกับเจ้าของกระทู้นะ บางทีมันมีเรื่องที่ต้องใช้งเินแบบคาดไม่ถึง ถ้าเป็นจำนวนเงินไม่มากก็ยังพอรับมือไหว แต่ถ้าเป็นเงินจำนวนมากก็ต้องยอมเป็นหนี้กันช่วงนึงล่ะครับ สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสก็เคยไ้ด้ยินบ่อยๆนะ มีโฆษณาด้วย รู้สึกว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครสินเชื่อนี้จะไม่สูงมาก เหมาะกับคนทำงานทั่วไปเลยครับ

2022.02.27 7:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี