Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หากใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องจ่ายเงินคืนผ่านช่องทางใดบ้าง เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม?

เมื่อเราไปเอาเงินมาจากธนาคารหรือบริษัทไหน ถึงเวลาจ่ายเงินคืนก็ต้องจ่ายคืนให้ตรงกับช่องทางของเค้าโดยตรง จะได้ไม่เสียเงินค่าธรรมเนียมเพิ่ม..ถูกมั้ย การจ่ายเงินคืนของสินเชื่อก็คงเป็นเหมือนกันใช่มั้ยคะ ถ้าหากว่าเราใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เราควรจ่ายเงินคืนที่ไหน? จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอีกน่ะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

bee bird

ชำระเงินคืนแบบไม่เสียค่าธรรมเนียมต้องไปที่เคาน์เตอร์รับชำระเงินของพรอมิสเอง ไม่เสียค่าธรรมเนียมแน่นอนค่ะ ช่องทางอื่นๆน่าจะมีอีกนะ แต่เรารู้แค่นี้แหละ แต่ถึงจะต้องเสียค่าธรรมเนียมบ้างก็ไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ 10 บาท 20 บาท แลกกับความสะดวกที่ไม่ต้องไปหาเคาน์เตอร์รับชำระเงินของพรอมิสก็โอเคนะ ยังไงก็แล้วแต่ความสบายใจเนอะ

2020.11.11 15:34

Meena

คุณไม่ต้องไปซีเรียสกับเรื่องค่าธรรมเนียมมากหรอกมันก็แค่ไม่กี่สิบบาทเอง ไม่เห็นว่าจะต้องวิ่งหาสาขาให้ยุ่งยากเลย ถ้าเป็นอย่างนั้นทำไมคุณถึงไม่เลือกสินเชื่อที่คุณสะดวกตั้งแต่แรกล่ะ ก่อนที่เราจะสมัครบัตรกดเงินสดเราควรจะดูด้วยว่าดอกเบี้ยเป็นยังไง แล้วก็ต้องดูด้วยว่ามันสะดวกกับเราไหม ไม่อย่างนั้นก็ต้องกังวลเกี่ยวกับเรื่องการเสียค่าธรรมเนียมแบบนี้แหละ

2020.12.22 11:56

%%Paawit--

ถ้าแถวบ้านหรือแถวที่ทำงานมีเคาน์เตอร์รับชำระเงินของพรอมิสมันก็ดี แต่ถ้าไม่มีต้องจ่ายค่าบริการเองครับ เออ...เขาจะมีช่องทางอื่นอีกมั้ยนะที่ไม่ต้องเสียค่าบริหาร เสียค่าธรรมเนียมเพิ่ม ใครที่ใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสอยู่ ขอมาแนะนำกันบ้างนะครับเผื่อมีคนสนใจอีก ผมเองก็ไม่รู้หรอก ไม่ได้เป็นลูกค้าของที่นี่น่ะ

2021.01.19 8:40

2768Witcha

@%%Paawit-- นั่นสิครับ เขาจะมีช่องทางอื่นที่ให้ลูกค้าสามารถชำระเงินคืนได้โดยไม่ต้องเสียค่าบริการเพิ่มอีกมั้ยอะ ถ้าเป็นสินเชื่อของธนาคารลูกค้าสามารถชำระเงินคืนผ่าน Application ของธนาคารได้โดยไม่ต้องเสียค่าบริการเพิ่มใช่มั้ยครับ เหมือนกับการทำธุรกรรมการเงินทั่วไปน่ะ แล้วของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะมีช่องทางไหนบ้างเนี่ย

2021.03.31 5:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี