Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติสินเชื่อส่วนบุคคลขอไปทำอะไรได้บ้าง ถ้าขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเอาไปจัดงานแต่งงาน จะได้รับการอนุมัติมั้ย?

ได้ยินใครๆก็พูดถึงกันว่าถ้าไม่มีเงิน..ไม่ใช่สิ ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินก็ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลเอา จะได้มีเงินไปใช้จ่ายก่อนแล้วค่อยๆผ่อนคืน โดยปกติสินเชื่อส่วนบุคคลที่ว่านี่เขาจะให้สำหรับคนที่เอาเงินไปทำอะไรเหรอครับ เช่น ใช้หนี้ ต่อยอดธุรกิจ... ถ้าผมจะขอสินเชื่อเอาไปแต่งงานเค้าจะให้มั้ยครับ อย่างเช่น สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสน่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

bee bird

เออ...คำถามนี้น่าสนใจ ขอสินเชื่อไปจัดงานแต่งงานได้มั้ย? เราว่าได้นะ แต่เงินจากการอนุมัติสินเชื่อมันจะพอมั้ยอะคะ คุณจะจัดงานแต่งงานใหญ่แค่ไหน งบที่ใช้มันจะมากกว่าเงินที่ได้จากการขอสินเชื่อหรือเปล่า เราว่าไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่ดูก่อนดีกว่า แต่ก่อนจะไปคุยกับเจ้าหน้าที่ คุยกับว่าที่เจ้าสาวของคุณก่อนนะคะ จะได้เข้าใจตรงกัน

2020.11.11 15:43

jirapat_2526

ที่นี่ค่อนข้างที่จะให้วงเงินน้อยนะ บอกเลย.... ถ้าคุณต้องการวงเงินเยอะๆแนะนำให้ไปสมัครสินเชื่อบัตรกดเงินสดของที่อื่นดีกว่า คุณลองไปศึกษาดู แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นวงเงินที่เขาจะอนุมัติขึ้นอยู่กับเงินเดือนของคุณด้วยแหละ ไม่ได้อยากให้มองแต่วงเงินที่จะได้รับนะอยากให้มองด้วยว่าเรามีความสามารถแค่ไหนในการชำระหนี้ด้วย

2020.12.22 12:1

กุ้งนาง..หุหุ😁😁

ดูเรื่องวงเงินที่จะได้รับอนุมัติแล้ว ต้องดูเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะคะ เราเคยเห็นนะสินเชื่อที่ให้เอาไปจัดงานแต่งงานได้ แต่ของอะไรไม่รู้อะจำไม่ได้ละ เหมือนเขาโฆษณาว่าสามารถขอสินเชื่อนี้เพื่อไปใช้ได้หลายอย่างนะ อะไรทำนองนี้อะค่ะ นี่ก็หลายเดือนแล้วเจ้าของกระทุ้ไปขอสินเชื่อของที่ไหนคะ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรือเปล่า?

2021.01.19 9:2

ในฤดี787

คงจัดงานแต่งงานเรียบร้อยแล้วนะคะ ขอแสดงความยินดีย้อนหลังให้กับเจ้ากระทู้และภรรยาด้วยค่ะ เอาจริงๆเราก็ยังติดใจเรื่องการขอสินเชื่อเพื่อนำเงินไปจัดงานแต่งงานของคุณอยู่เลยนะเนี่ย คุณไปขอสินเชื่อของที่ไหนมา ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมาหรือเปล่า เราอยากรู้เรื่องวงเงินอนุมัติน่ะค่ะ สินเชื่อนี้เขาให้วงเงินเท่าไหร่?

2021.03.31 5:47

ขุนเขา

ผมว่าลองเก็บเงินไปอีกสักพักนึงก่อนไม่ดีหรือครับจขกท ช่วงนี้เป็นช่วงโควิดด้วย แต่งไปก็เสี่ยงโรคเปล่าๆ ช่วงนี้ทำงานเก็บตังค์ไปก่อนดีกว่าครับ อย่าเพิ่งคิดไปกู้เงินมาเพื่อแต่งงานเลยครับ เพราะเงินฝืดเคืองมาก คนตกงานก็เยอะ เงินค่อนข้างหายาก เป็นไปได้ผมก็ไม่อยากจะเเนะนำให้เป็นหนี้ก่อนแต่งงานเลยครับ ยังงัยลองคิดดีๆนะครับ

2022.01.13 10:33

เมธารัตน์

จะแต่งงานทั้งทียังต้องไปขอสินเชื่ออีกเหรอะคะ คิดว่าอย่าทำเลยดีกว่าคะ การเริ่มครอบครัวใหม่ด้วยการมีหนี้สิน ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีสักเท่าไรหรอกคะ เก็บเงินของเราเพื่อเอามาใช้ในงานแต่งของเราเองน่าจะดีกว่าคะ เพราะหลังจากที่สองคนมาอยู่ด้วยกันแล้วมันยังมีอะไรอีกมากมายที่ต้องใช้เงินของเรา ถ้าขอสินเชื่อ เงินไม่น่าจะพอแน่ๆ

2022.02.05 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี