Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้รับค่าแนะนำด้วย..จริงมั้ย แล้วมีเงื่อนไขอะไร ยังไงบ้าง?

ฟังคนอื่นเขาพูดมาว่าถ้าเราแนะนำเพื่อนมาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้รับค่าแนะนำ 400บาท/คน จริงมั้ยอะคะ ถ้าจริงเนี่ย มีเงื่อนไขอะไร ยังไงบ้าง? มีใครเคยได้เงินจากการแนะนำนี้บ้างมั้ย มาบอกกันบ้างค่ะ เพราะตอนนี้หลายคนก็ติดขัดเรื่องเงินๆทองๆนะ ถึงคราวจำเป็นก็ต้องขอยืมเงินใครกันบ้างแหละ จะได้แนะนำให้ไปที่พรอมิสค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

kanta

ที่แน่ๆเพื่อนที่คุณแนะนำมาให้สมัครเพื่อขอสินเชื่อพรอมิสต้องได้รับการอนุมัติก่อนนะครับคุณถึงมีสิทธิ์จะได้รับค่าแนะนำ แล้วเพื่อนคุณต้องใช้เงินภายใน 30 วันหลังจากที่ได้รับการอนุมัติด้วย เงื่อนไขอื่นๆผมก็ไม่รู้แล้วล่ะ ผมก็ไม่เคยแนะนำใครเลยไม่เคยได้ค่าแนะนำ อาจจะมีคนอื่นเข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีก รออ่านละกันครับ

2020.11.11 15:49

lentil

เราไม่เคยแนะนำใครเลยอ่ะ....เพิ่งรู้เหมือนกันนะว่าเขามีแบบนี้ด้วย แนะนำคนมาสมัครแล้วก็ได้เงินเป็นค่าหัวคิว ก็ดีเหมือนกันนะ แต่ถ้าเราอยากแบบแนะนำให้คนมาทำอยากรู้หน่อยว่าเราเองต้องเป็นลูกค้าของพรอมิสก่อนไหม หรือว่าไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นลูกค้าพรอมิสแล้วก็แนะนำคนให้ไปสมัครแล้วก็ได้หัวคิวแบบนั้นหรือเปล่า?

2020.12.22 12:4

กุ้งนาง..หุหุ😁😁

เคยเห็นเหมือนกันโฆษณาเรื่องนี้ ที่ให้ค่าแนะนำกับคนที่พาเพื่อนมาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แต่เราจำเป็นต้องเป็นลูกค้าของที่นี่ก่อนแล้วถึงจะได้ค่าแนะนำเหรอ เราว่าไม่ต้องทำขนาดนะ แต่ถ้าเราจะไปแนะนำให้ใคร เราควรมีความรู้และข้อมูลของสินเชื่อนี้บ้าง ไม่อย่างนั้นจะเอาอะไรไปแนะนำล่ะเนอะ..แล้วโปรโมชั่นนี้หมดแล้วหรือยังอะคะ

2021.01.19 9:22

ในฤดี787

เคยอ่านโฆษณาเจอเหมือนกันค่ะ เรื่องค่าแนะนำาเพื่อนให้มาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเนี่ย แต่ป่านนี้ไม่หมดแคมเปญนี้ไปแล้วเหรอ เราเดาเอานะยังไม่ได้เข้าไปดูรายละเอียดหรอกค่ะ จะว่าไปเคยเห็นบางคนเขาเม้นท์บอกมาว่าบางที่ให้ค่าแนะนำตั้ง 700 บาทแน่ะ ให้เยอะนะแต่เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลหรือว่าบัตรกดเงินสดก็ไม่รู้อะค่ะ

2021.03.31 5:51

ฮ.นกฮูกตาโต้โต

ถึงได้ค่าแนะนำจริง เราก็เขาไม่แนะนำใครดีกว่าเนาะ ก็ถ้าได้จริงตามที่เจ้าของกระทู้บอก ได้ไม่มากก็ 400 บาทเอง เพื่อนเราหรือคนที่เราสนิทกลับจะต้องไปเป็นหนี้เป็นสินไม่เอาดีกว่า มันจำเป็นคนใกล้ตัวจำเป็นต้องขอสินเชื่อจริงๆ อาจจะแนะนำได้ทำไม่ได้หวังค่าแนะนำนะคะ เห็นว่าสินเชื่อพรอมิสให้วงเงินไม่มาก เหมาะกับคนมีปัญหาเรื่องเงินต้องการเงินด่วน

2021.09.28 15:6

สุดารัตน์

เพื่อนเราอาจจะอยากได้เงินมาใช้ช่วงนี้นะคะ เราไม่ได้ไปบังคับให้เพื่อนเราไปขอสินเชื่อพวกนี้สักหน่อย เพื่อนเราอาจจะมาถามเราก็ได้ว่าอยากขอสินเชื่อ เอาตัวไหนดี เราก็เพียงแค่แนะนำสินเชื่อตัวนี้ให้เขาไปเท่านั้นเองส่วนเพื่อนจะไปขอหรือไม่ขอ เราบังคับเขาไม่ได้หลอก เงิน 400 บาท ใช้วันเดียวก็หมดแล้วละคะ มันจะได้มากแค่ไหนกันเชียว

2021.10.29 15:3

รักเกียรติ

เอาแบบนี้ไหมละครับ ถ้าตอนนี้พรอมิสยังมีโปรตัวนี้อยู่เราไปยืนเรื่องขอสินเชื่อของเขาพร้อมๆกันดีไหมละครับ จะได้เงิน400บาทด้วยกัน แต่ถ้าคิดๆอีกทีมันจะคุ้มไหมนะได้เงิน400 แต่เราต้องกู้สินเชื่อจากเขา เอาว่าถ้าใครสนใจยังไงหรือว่ามีความคิดยังไงเกี่ยวกะความคิดแปลกๆของเราก็บอกได้นะ จะได้คิดว่าเอาไงต่อดีกับ400บาทที่จะได้

2022.01.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี