Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องไม่ยกเลิกสัญญาสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสภายใน 30 วัน หลังผ่านอนุมัติรับวงเงิน ทำไมต้องมีเงื่อนไขข้อนี้ด้วย

จากรายละเอียดของการขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ที่บอกว่าจะได้รับของสมนาคุณด้วยแต่ต้องไม่ยกเลิกสัญญาภายใน 30 วัน หลังผ่านอนุมัติรับวงเงิน คือ ผมไม่ได้ห่วงเรื่องของสมนาคุณหรือของแถมอะไรนั่นหรอกนะครับ แค่สงสัยว่า คนที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อแล้วเขาจะยกเลิกสัญญาทำไมเพราะเขาต้องใช้เงิน ทำไมต้องมีเงื่อนไขข้อนี้มาด้วยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kiriya

เราไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลยนะ "คนที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อแล้วเขาจะยกเลิกสัญญาทำไมเพราะเขาต้องใช้เงิน" ก็ไม่แน่นะคะที่เขาต้องมีเงื่อนไขนี้อาจเป็นเพราะบางคนมายกเลิกสัญญาจริงๆก็ได้ แล้วมันทำให้บริษัทเขาวุ่นวายไง แบบคนที่สั่งจองของแล้วไม่มาเอา ก็ต้องเสียเงินค่ามัดจำไปอย่างนั้นหรือเปล่า อาจจะคล้ายกันก็ได้นะ

2020.11.11 16:8

may

ในความคิดของเรานะตรงนี้ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นหรือเปล่า บางคนเขาอาจจะสมัครไปแล้วแต่เขาก็อาจจะลืมอ่านเงื่อนไขแล้วก็มีเงื่อนไขบางอย่างที่เขาไม่ถูกใจก็ได้เขาก็เลยอยากจะอยากจะยกเลิกสัญญาก็ได้ คือเหมือนพูดง่ายๆว่าไม่อยากจะทำต่อแล้วอ่ะ อยากจะไปสมัครสถาบันการเงินอื่นที่อาจจะให้วงเงินเยอะกว่า ดอกเบี้ยถูกกว่า เราคิดแบบนี้นะ

2020.12.22 12:19

ูู^-^ พรรณ95

ที่เขาออกเงื่อนไขว่าต้องไม่ยกเลิกสัญญาสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสภายใน 30 วันหลังผ่านอนุมัติรับวงเงินถึงจะได้รับของสมนาคุณ แสดงว่ามีคนมาสมัครแล้วรับของไป ไม่นานก็มายกเลิกสัญญาแน่เลยค่ะ อย่างนี้ทางบริษัทก็เสียของไปฟรีๆน่ะสิ หรือที่บางคนยกเลิกสัญญาอาจเป็นเพราะว่าไปสมัครขอสินเชื่อไว้หลายที่แล้วก็เลือกที่อื่นไม่เลือกของที่นี่อะ

2021.01.20 4:28

450-Jit

@Kiriya มีนะครับคนที่ไปขอสินเชื่อแล้วได้รับการอนุมัติแต่ในที่สุดก็ยกเงิกไป เพราะเขาไม่ได้ขอแค่ที่เดียวไง ไปขอไว้สองหรือสามที่ พอได้รับการอนุมัติก็เลือกที่ถูกใจตัวเองที่สุด พอมีโปรโมชั่นเรื่องของสมนาคุณเข้ามาด้วยบางสินเชื่ออย่างเช่น สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ก็เลยต้องมีเงื่อนไขเรื่องการรับของสมนาคุณน่ะครับ

2021.03.31 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี