Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือน 30,000 กว่าบาท อยากกู้เงินประมาณ 100,000 บาท..จะได้มั้ย สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้วงเงินได้สูงสุดเท่าไหร่?

ที่บ้านอยากได้เงินมาหมุนเวียนค่าใช้จ่ายในบ้าน พ่อหนูจึงอยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาใช้จ่ายก่อน พ่อบอกว่าไม่อยากไปยืมเงินใคร กู้เงินเอง จ่ายคืนเองดีกว่า สบายใจดี พ่อหนูได้เงินเดือนสามหมื่นกว่าบาทค่ะ พ่ออยากได้เงินเป็นแสนบาทแหละ แต่พ่อบอกว่าไม่รู้สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะให้วงเงินได้สูงสุดเท่าไหร่? หนูเลยเข้ามาถามที่นี่ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

more 361

อยากได้เงินสินเชื่อเป็นแสนเลยเหรอครับ ไม่แน่นะพ่อของน้องอาจจะได้เงินแสนเพราะว่าพ่อทำงานได้เงินเดือนละประมาณ 30,000 บาทใช่มั้ยครับ สำหรับคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 30,000 บาทจะได้วงเงินอนุมัติไม่เกินสองเท่าของรายได้ แต่พ่อของน้องได้มากกว่านั้น วงเงินอนุมัติมันต้องสูงขึ้นน่ะ แต่ทางบริษัทเขาก็ดูเรื่องอื่นด้วยนะ

2020.11.11 16:18

via-0-0

ไม่ทราบว่าอายุเท่าไหร่หรอคะ เกิน 60 ปีหรือยัง ถ้าเกิน 60 ปีไม่สามารถที่จะสมัครสินเชื่อตัวนี้ได้นะคะ สำหรับวงเงินที่ธนาคารจะอนุมัติเขาจะดูหลายอย่างนะคะ ไม่ว่าจะเป็นภาระหนี้สินที่เรามีอยู่ คือพูดง่ายๆว่าไม่ได้ดูแค่เงินเดือนนะคะ แต่ถ้าคุณไม่ได้มีหนี้อยู่แล้วก็น่าจะมีโอกาสผ่านนะยังไงลองไปยื่นใบสมัครดูก่อนก็ได้ค่ะ

2020.12.22 12:26

ู^-^ พรรณ95

คุณพ่อของเจ้าของกระทู้ต้องการเงินกู้มากอยู่นะคะ อยากได้เป็นแสนเลยเหรอ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไม่รู้ว่าจะได้ถึงมั้ยนะ ต้องลองไปคุยกับเจ้าหน้าที่เขาดูก่อนน่ะ ได้ลองดูสินเขื่อส่วนบุคคลของที่อื่นบ้างมั้ยคะ เอ..เรามาแนะนำตอนนี้มันจะทันมั้ยเนี่ย คุณพ่อได้ไปสมัครสินเชื่อของที่ไหนหรือยัง ถ้าสมัครและได้รับอนุมัติแล้ว ก็โอเคค่ะ

2021.01.20 4:39

450-Jit

คุณพ่อของน้องอยากได้วงเงินสินเชื่อเป็นแสนบาทเลยเหรอครับ เยอะเหมือนกันนะ แล้วนี่คุณพ่อไปขอสินเชื่อของที่ไหนครับไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามั้ย แล้วได้วงเงินอนุมัติอย่างที่ต้องการหรือเปล่า ไม่ได้จะยุ่งเรื่องภายในครอบครัวของน้องนะครับ เคยได้ยินเขาว่าวงเงินอนุมัติมักจะได้ไม่มาก เลยอยากรู้ว่าเป็นแสนบาทเนี่ยจะมีใครได้มั้ย

2021.03.31 14:14

put it down

ถ้าดูตามเงื่อนไขที่สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสบอกไว้ว่าผู้สมัครที่มีเงินเดือน 30,000 บาทขึ้นไป จะได้วงเงินสินเชื่อประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ เจ้าของกระทู้อยากกู้เงินประมาณ 100,000 บาท...ผมว่าได้นะครับ ถ้าคุณไม่ได้มีภาระหนี้สินอื่นๆที่ยังค้างไว้อยู่น่ะ ว่าแต่คุณไปขอสินเชื่อนี้มาหรือยัง แล้วได้วงเงินอย่างที่ตั้งใจไว้มั้ยครับ

2021.07.31 5:36

อรรถพล

หมดห่วงเลยครับ เงินเดือนขนาดนี้ ได้แน่นอน แต่ มีเงินเดือนมากขนาดนี้ ทำไมไม่ขอสินเชื่อธูรกิจดูละครับ วงเงินที่ได้ก็จะเพิ่มขึ้นด้วยนะครับ ช่วงนี้ถ้าเอาวงเงินแค่แสนเดียวผมคิดว่าอย่าทำเลยดีกว่าครับ เสียดายแทน แทนที่จะได้วงเงินที่มากกว่านี้ แล้วสนใจแค่พรอมิสเหรอครับ มีของเจ้าอื่นๆก็น่าสนใจนะครับ อย่างของ ไทยพานิชย์ตอนนี้ก็น่าสนนะ

2021.08.24 6:41

Galaxy

ถ้าสินเชื่อพรอมิส เขามีเงื่อนไขอนุมัติวงเงิน 5 เท่าของรายได้ พ่อของน้อง ก็อาจจะมีโอกาสได้วงเงินถึงหลักแสนนะครับ แต่ก็ต้องดูอีกที คือเขาก็จะดูที่ประวัติทางการเงินด้วย แล้วดูว่ามีหนี้อื่นๆอยู่ไหม ก็ต้องลองยื่นสมัครดูครับ แล้วก็รอดูผลอนุมัติว่าเป็นยังไง แต่ถ้าผลออกมาแล้วไม่เป็นที่พอใจ ก็สามารถยกเลิกคือไม่รับเงินกู้นั้นก็ได้นะ

2021.09.25 7:38

ภุริจิตร

เอาแบบนี้เลยน้อง ไปที่ ออฟฟิตสินเชื่อพรอมิสเลยคะ น้องจะได้ทราบอย่างชัดเจนเลยว่า จะได้วงเงินในการขอสินเชื่อประมาณเท่าไรแล้วถ้าไม่ถึงอย่างที่เราคิดเอาไว้ มันพอจะมีวิธีการอะไรไหมที่ให้เราสามารถได้วงเงินตามที่เราต้องการ เดียวทางพนักงานสินเชื่อพรอมิส เขาจะแจ้งให้ทางน้องทราบเลยคะ ว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรือต้องทำยังไงบ้าง

2022.01.13 15:2

จีรพร

ถ้าตามที่สินเชื่อตัวนี้บอก พ่อน้อง น่าจะได้วงเงินเกิน 100,000 บาทคะ แต่ ก็ต้องมาไล่ดูกันคะว่าพ่อของน้องมีภาระหนี้สินที่ไหนที่ต้องจ่ายต่อเดือนไหม เพราะตัวนี้สำคัญมากที่สินเชื่อเขาจะอนุมัติวงเงินให้เรา ถ้าให้มากแล้วเรามีภาระหนี้สินที่ต้องจ่าย เราอาจจ่ายคืนไม่ได้ก็ได้ ทางสินเชื่อเขาเลยต้องเชคก่อนนะคะน้อง

2022.02.23 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี