Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือน 30,000 กว่าบาท อยากกู้เงินประมาณ 100,000 บาท..จะได้มั้ย สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้วงเงินได้สูงสุดเท่าไหร่?

ที่บ้านอยากได้เงินมาหมุนเวียนค่าใช้จ่ายในบ้าน พ่อหนูจึงอยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาใช้จ่ายก่อน พ่อบอกว่าไม่อยากไปยืมเงินใคร กู้เงินเอง จ่ายคืนเองดีกว่า สบายใจดี พ่อหนูได้เงินเดือนสามหมื่นกว่าบาทค่ะ พ่ออยากได้เงินเป็นแสนบาทแหละ แต่พ่อบอกว่าไม่รู้สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะให้วงเงินได้สูงสุดเท่าไหร่? หนูเลยเข้ามาถามที่นี่ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

more 361

อยากได้เงินสินเชื่อเป็นแสนเลยเหรอครับ ไม่แน่นะพ่อของน้องอาจจะได้เงินแสนเพราะว่าพ่อทำงานได้เงินเดือนละประมาณ 30,000 บาทใช่มั้ยครับ สำหรับคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 30,000 บาทจะได้วงเงินอนุมัติไม่เกินสองเท่าของรายได้ แต่พ่อของน้องได้มากกว่านั้น วงเงินอนุมัติมันต้องสูงขึ้นน่ะ แต่ทางบริษัทเขาก็ดูเรื่องอื่นด้วยนะ

2020.11.11 16:18

via-0-0

ไม่ทราบว่าอายุเท่าไหร่หรอคะ เกิน 60 ปีหรือยัง ถ้าเกิน 60 ปีไม่สามารถที่จะสมัครสินเชื่อตัวนี้ได้นะคะ สำหรับวงเงินที่ธนาคารจะอนุมัติเขาจะดูหลายอย่างนะคะ ไม่ว่าจะเป็นภาระหนี้สินที่เรามีอยู่ คือพูดง่ายๆว่าไม่ได้ดูแค่เงินเดือนนะคะ แต่ถ้าคุณไม่ได้มีหนี้อยู่แล้วก็น่าจะมีโอกาสผ่านนะยังไงลองไปยื่นใบสมัครดูก่อนก็ได้ค่ะ

2020.12.22 12:26

ู^-^ พรรณ95

คุณพ่อของเจ้าของกระทู้ต้องการเงินกู้มากอยู่นะคะ อยากได้เป็นแสนเลยเหรอ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไม่รู้ว่าจะได้ถึงมั้ยนะ ต้องลองไปคุยกับเจ้าหน้าที่เขาดูก่อนน่ะ ได้ลองดูสินเขื่อส่วนบุคคลของที่อื่นบ้างมั้ยคะ เอ..เรามาแนะนำตอนนี้มันจะทันมั้ยเนี่ย คุณพ่อได้ไปสมัครสินเชื่อของที่ไหนหรือยัง ถ้าสมัครและได้รับอนุมัติแล้ว ก็โอเคค่ะ

2021.01.20 4:39

450-Jit

คุณพ่อของน้องอยากได้วงเงินสินเชื่อเป็นแสนบาทเลยเหรอครับ เยอะเหมือนกันนะ แล้วนี่คุณพ่อไปขอสินเชื่อของที่ไหนครับไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามั้ย แล้วได้วงเงินอนุมัติอย่างที่ต้องการหรือเปล่า ไม่ได้จะยุ่งเรื่องภายในครอบครัวของน้องนะครับ เคยได้ยินเขาว่าวงเงินอนุมัติมักจะได้ไม่มาก เลยอยากรู้ว่าเป็นแสนบาทเนี่ยจะมีใครได้มั้ย

2021.03.31 14:14

put it down

ถ้าดูตามเงื่อนไขที่สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสบอกไว้ว่าผู้สมัครที่มีเงินเดือน 30,000 บาทขึ้นไป จะได้วงเงินสินเชื่อประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ เจ้าของกระทู้อยากกู้เงินประมาณ 100,000 บาท...ผมว่าได้นะครับ ถ้าคุณไม่ได้มีภาระหนี้สินอื่นๆที่ยังค้างไว้อยู่น่ะ ว่าแต่คุณไปขอสินเชื่อนี้มาหรือยัง แล้วได้วงเงินอย่างที่ตั้งใจไว้มั้ยครับ

2021.07.31 5:36

อรรถพล

หมดห่วงเลยครับ เงินเดือนขนาดนี้ ได้แน่นอน แต่ มีเงินเดือนมากขนาดนี้ ทำไมไม่ขอสินเชื่อธูรกิจดูละครับ วงเงินที่ได้ก็จะเพิ่มขึ้นด้วยนะครับ ช่วงนี้ถ้าเอาวงเงินแค่แสนเดียวผมคิดว่าอย่าทำเลยดีกว่าครับ เสียดายแทน แทนที่จะได้วงเงินที่มากกว่านี้ แล้วสนใจแค่พรอมิสเหรอครับ มีของเจ้าอื่นๆก็น่าสนใจนะครับ อย่างของ ไทยพานิชย์ตอนนี้ก็น่าสนนะ

2021.08.24 6:41

Galaxy

ถ้าสินเชื่อพรอมิส เขามีเงื่อนไขอนุมัติวงเงิน 5 เท่าของรายได้ พ่อของน้อง ก็อาจจะมีโอกาสได้วงเงินถึงหลักแสนนะครับ แต่ก็ต้องดูอีกที คือเขาก็จะดูที่ประวัติทางการเงินด้วย แล้วดูว่ามีหนี้อื่นๆอยู่ไหม ก็ต้องลองยื่นสมัครดูครับ แล้วก็รอดูผลอนุมัติว่าเป็นยังไง แต่ถ้าผลออกมาแล้วไม่เป็นที่พอใจ ก็สามารถยกเลิกคือไม่รับเงินกู้นั้นก็ได้นะ

2021.09.25 7:38

ภุริจิตร

เอาแบบนี้เลยน้อง ไปที่ ออฟฟิตสินเชื่อพรอมิสเลยคะ น้องจะได้ทราบอย่างชัดเจนเลยว่า จะได้วงเงินในการขอสินเชื่อประมาณเท่าไรแล้วถ้าไม่ถึงอย่างที่เราคิดเอาไว้ มันพอจะมีวิธีการอะไรไหมที่ให้เราสามารถได้วงเงินตามที่เราต้องการ เดียวทางพนักงานสินเชื่อพรอมิส เขาจะแจ้งให้ทางน้องทราบเลยคะ ว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรือต้องทำยังไงบ้าง

2022.01.13 15:2

จีรพร

ถ้าตามที่สินเชื่อตัวนี้บอก พ่อน้อง น่าจะได้วงเงินเกิน 100,000 บาทคะ แต่ ก็ต้องมาไล่ดูกันคะว่าพ่อของน้องมีภาระหนี้สินที่ไหนที่ต้องจ่ายต่อเดือนไหม เพราะตัวนี้สำคัญมากที่สินเชื่อเขาจะอนุมัติวงเงินให้เรา ถ้าให้มากแล้วเรามีภาระหนี้สินที่ต้องจ่าย เราอาจจ่ายคืนไม่ได้ก็ได้ ทางสินเชื่อเขาเลยต้องเชคก่อนนะคะน้อง

2022.02.23 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี