Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินขาดมือ มีคนแนะนำให้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส อยากรู้ว่ามีใครเคยขอสินเชื่อนี้บ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

ไม่เคยคิดจะขอสินเชื่ออะไรกับเขาเลย แต่เงินขาดมือมันถึงคราวจำเป็นจริงๆอะนะ ต้องยอมเป็นหนี้กันล่ะ มีใครอยากแนะนำสินเชื่อส่วนบุคคลแบบไม่มีการค้ำประกันให้เราบ้างมั้ยคะ ไม่มีสมบัติอะไรไปค้ำประกันน่ะ วันก่อนมีคนแนะนำสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมาให้นะ เราก็ดูๆไว้อยู่ มีใครเคยขอสินเชื่อนี้บ้างมั้ยคะ ขออนุมัติยากมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

gift gift

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลที่ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ค้ำประกันเหรอคะ? ที่เราเข้าใจ ส่วนใหญ่ก็ไม่ต้องมีของไปค้ำประกันนี่ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสก็ไม่ต้องใช้นะ เราว่าคุณควรดูเรื่องคุณสมบัติอื่นๆของผู้สมัครด้วยดีกว่า ว่าตรงกับตัวคุณมั้ย จะได้ไม่เสียเวลา เลือกสินเชื่อที่คุณสามารถยื่นใบสมัครได้เลยจะดีกว่า ได้เงินใช้เร็วด้วยค่ะ

2020.11.11 16:38

ก.ไก่

สินเชื่อตัวนี้คนมีรายได่ไม่ถึงหมื่นก็สามารถขอสินเชื่อได้ค่ะ แค่คุณมีรายได้6,000 บาท คุณก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว (อายุงาน 1 เดือน) อันนี้คือถ้าคุณได้รายได้เป็นรายวันนะ แต่ได้คุณทำงานประจำคุณต้องทำงานไม่น้อยกว่า 6 เดือน อันนี้เป็นข้อกำหนดของเค้า.....สำหรับที่นี่เราว่าน่าจะอนุมัติง่ายสุดแล้วล่ะ ถ้าไม่ติดว่าคุณมีหนี้มาก่อนขอสินเชื่อนะ คิดว่าน่าจะผ่านง่ายอ่ะ

2020.12.23 1:49

ลูกตาล 0-0

อย่างที่เจ้าของกระทู้ว่าแหละค่ะ ไม่มีใครอยากเป็นหนี้หรอก แต่ถ้ามันจำเป็นจริงๆเหมือนกับเจ้าของกระทู้ที่เงินขาดมือมันก็ต้องทำใจที่ต้องเป็นหนี้ เห็นหลายคนพูดถึงสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนะ ฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูง แต่วงเงินที่ได้อาจจะไม่มากนัก..ตามเงินเดือนล่ะเนอะ หากว่ารับได้และพอกับการเอาไปใช้จ่ายก็น่าจะลองสมัครดูค่ะ

2021.01.20 5:3

Wichai 56-

มาบอกกันตอนนี้ก็คงไม่ทันแล้ว เจ้าของกระทู้คงไปขอสินเชื่อมาแล้วล่ะ ไม่รู้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรือเปล่า เห็นคุณเป็นห่วงเรื่องการหาทรัพย์สินหรือบุคคลไปค้ำประกันเมื่อจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคล ไม่ต้องกังวลหรอกครับ หลายสินเชื่อเขาไม่มีเงื่อนไขตรงนี้แต่ว่าดอกเบี้ยจะแพงหน่อยนะเพราะมันมีค่าความเสี่ยงเพิ่มขึ้นมา

2021.03.31 14:37

สิริเนตร

สินเชื่อพรอมิส ก่อนที่จะขอสินเชื่อตัวนี้ต้องเชคหลายเรื่องนะคะ อย่างเช่น วงเงินที่อยากกู้ สินเชื่อ พรอมิสเขาให้เราเท่าไหร่ มันพอที่คุณจะเอามาใช้จ่ายไหม ข้อที่สอง เชคเรื่องดอกเบี้ยด้วยว่าเป็นยังไงบ้าง มันแพงไปไหม เพราะต้องเข้าใจก่อนนะคะว่าสินเชื่อพรอมิส เป็นสินเชื่อที่เป็นของเอกชน เหมือนๆกับ พวก คาร์ฟอร์แคว แบบนี้แหละคะ

2021.09.29 6:1

Waranun021

ถ้าไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินมากนักมาขอสินเชื่อพรอมิสก็โอเคอยู่นะ ผมหมายถึงเรื่องของวงเงินที่เขาจะอนุมัติให้น่ะครับ แต่ถ้าอยากได้วงเงินเยอะก็ลองไปดูของที่อื่นด้วยก็ได้ อย่างไรก็ตามมันขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือนของผู้สมัครด้วยนะครับ ใครที่กำลังอยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลลองเปรียบเทียบของหลายๆที่ดูก่อน อย่าเพิ่งรีบครับ

2022.01.26 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี