Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่า ค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ทางบริษัทเรียกเก็บค่าธรรมเนียมจริงๆใช่มั้ย?

ดิฉันได้รับการอนุมัติการขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมาได้สักพักล่ะค่ะ เมื่อถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืน ดิฉันก็จ่ายตามกำหนดตลอดค่ะ ไม่อยากมีปัญหาเพิ่มเลยพยายามจ่ายให้ตรงตามเวลา รู้ว่าถ้าเกินกำหนดแล้วจะมีค่าใช้จ่ายในการติดตามทวงถามหนี้ด้วย ซึ่งทำให้ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก ดิฉันอยากรู้ว่าทางบริษัทเค้าเรียกเก็บจริงๆไม่ได้แค่ระบุไว้ในข้อตกลงเฉยๆใช่มั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทะเลจืด#

ผมว่าเขาต้องเรียกเก็บเงินจริงๆ คงมีคนที่จ่ายไม่ตรงเวลาเขาถึงได้มีเงื่อนไขนี้ คุณทำถูกแล้วล่ะครับที่พยายามชำระเงินคืนตรงเวลาเสมอ ไม่มีปัญหาตามมาแน่ๆ ถ้าจ่ายเงินได้ตรงเวลาขนาดนี้ อีกไม่นานก็คงชำระเงินคืนทั้งหมดได้ ถือว่าคุณวางแผนการใช้จ่ายได้ดีนะครับ เพราะช่วงเวลาแบบนี้เงินทองไม่ได้หามาง่ายๆ กว่าจะได้แต่บาทน่ะ

2020.11.12 3:30

น้องไข่ต้ม

ถ้าเค้าตั้งหลักเกณฑ์ไว้เค้าก็ต้องทำสิคะ ไม่งั้นจะตั้งไว้ทำไม??? เอาง่ายๆเลยนะที่นี่หรือไม่ว่าจะขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดที่ไหน ถ้าคุณจ่ายช้าคุณจะโดนทั้งเรื่องของดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้น(จาก25%จะขึ้นไปเป็น28%ทันที) และมีค่าติดตามทวงหนี้ (100-200บาท)ด้วย ฉะนั้นดีที่สุดที่จะใช้คืนให้เร็วที่สุดและจ่ายให้ตรงเวลาอย่างที่คุณทำอยู่ถูกต้องแล้วค่ะ

2020.12.23 2:2

ลูกตาล 0-0

ทางบริษัทเค้าเรียกเก็บจริงๆไม่ใช่แค่การแจ้งเพื่อทราบเท่านั้นนะคะ หากลูกค้าคนไหนชำระเงินคืนช้ากว่าที่กำหนดไว้จนถึงกำหนดที่ต้องมีการคิดค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการติดตามทวงหนี้แล้วเนี่ย ต้องจ่ายให้เขาจริงๆค่ะ ดีที่เจ้าของกระทู้ชำระเงินตรงเวลา จึงไม่มีปัญหากังวลใจในเรื่องนี้ คุณมีเคล็ดลับในการวางแผนค่าใช้จ่ายยังไงบ้างคะ?

2021.01.20 5:10

แอนน่า

เขาไม่ได้แค่ขู่เราหลอกคะ แบบนี้เขาเอาจริงๆคะ รู้สึกว่าถ้าเราไม่จ่ายเกินสามเดือนยังไงนี้แหละคะเข้าถึงมีค่าติดตามทวงหนี้คะ แต่ถ้าเราไม่ได้จ่ายสองเดือนก็ยังไม่มีปัญหาหลอกนะคะ พวกนี้เขามีค่าใช้จ่ายนะคะต้องจ้างคนเพื่อติดตามเราด้วยคะ ไม่ใครที่ไหนเขาทิ้งลูกหนี้ไปหลอกคะ ถ้าจ่ายไม่ทันจริงๆบางครั้งเราก็ต้องยอมเสียบ้างคะ

2021.03.04 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี