Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แนะนำคนรู้จักให้ไปสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แต่ยังไม่ได้เงินค่าแนะนำเลย ปกติต้องรอนานมั้ย ควรจะทำยังไงดี

คุณเคยเห็นโฆษณาของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่บอกว่า ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครสินเชื่อและใช้วงเงินภายใน 30 วัน จะได้รับค่าแนะนำ 400บาทสำหรับ 1 คนกันมั้ยคะ? มีใครเคยแนะนำและได้เงินจากโปรโมชั่นนี้แล้วบ้าง เราก็แนะนำคนรู้จักไปแต่ยังไม่ได้เงินเลยอะ คนที่เคยได้เงินแล้วนี่ก่อนหน้านี้ต้องรอกันนานมั้ยคะ เราต้องทำยังไงดีอะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทะเลจืด#

เจ้าของกระทู้บอกว่าแนะนำคนรู้จักให้ไปขอสินเชื่อพรอมิสแต่ยังไม่ได้เงินค่าแนะนำ คนที่คุณแนะนำไปเขาขอสินเชื่อผ่านหรือยังล่ะครับ ถ้าผ่านแล้วเขาต้องใช้เงินภายใน 30 วันหลังจากที่ได้รับการอนุมัติแล้วด้วยนะ เรื่องค่าแนะนำที่ว่าไม่น่าจะต้องรอนานนะ ลองติดต่อเจ้าหน้าที่ดูอีกทีมั้ยเผื่อว่ามีอะไรผิดพลาด ชื่อคุณตกหล่นหรือเปล่า

2020.11.12 3:34

■Uri■

เออ..นั่นสิ ใจเย็นๆนะคะคุณ ยังไงก็ได้ชัวร์ค่ะเพราะเค้าเขียนไว้หลาซะขนาดนั้นหน้าเวป เค้าคงไม่เสี่ยงให้คนมาด่าหรอกถ้าเค้าจะไม่ให้จริงๆ.....ก็ต้องรอให้เค้าอนุมัติก่อนนะคะ....ถ้าเค้าไม่ได้ให้แล้วค่อยว่ากันค่ะ ส่วนที่คุณถามว่าจะได้400บาทต่อคนใช่ไหม?...น่าจะใช่นะ คุณน่าจะเข้าใจถูกแล้วล่ะ ยังงัยก็ขอให้ได้คนเยอะๆนะคะ จะได้มีเงินใช้ทางอ้อม อิอิ...

2020.12.23 2:24

#Putti335

แล้วนี่ เจ้าของกระทู้ได้เงินค่าแนะนำที่พาเพื่อนไปสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรือยังครับ? ผมก็อยากรู้น่ะว่าจะได้เงินจริงๆมั้ย แต่เขาโฆษณามาแบบนั้นก็คงให้จริงๆ ไม่อย่างนั้นอาจมีคนไม่พอใจไปโวยวายกับบริษัทได้ ผมไม่เคยสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ไม่รู้ว่าสินเชื่อนี้เป็นยังไง มีจุดเด่นอื่นนอกจากให้ค่าแนะนำมั้ยครับ

2021.01.20 5:15

แอนน่า

มีแบบนี้เข้าท่าแล้วสิคะ สามารถแนะนำคนให้ไปขอสินเชื่อแล้วได้ค่าตอบแทนด้วยแบบนี้เราชวนคนที่บ้านประมาณ 4-5 คนไปสมัครก็ได้เงินเยอะอยู่เลยนะ ดีนะคะการทำแบบนี้ไม่ต้องเสียค่าโฆษณาแพงใช้คนทั้วไปที่อยากมีร่ยได้เพิ่มเพียงแค่นี้ก็ไม่ลูกค้าแล้วแถมแบบนี้ดีนะคะมันเหมือนแนะนำปากต่อปาก ดูน่าเชื่อถือดีคะ

2021.03.04 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี