Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากไปหาอะไรเรียนเพิ่มเติมที่เป็นแบบคอร์สระยะสั้น แต่ไม่มีเงินก้อน จะขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย?

ผมทำงานประจำอยู่ที่บริษัทแห่งนึง งานของผมก็โอเคนะ ยังสนุกและชอบทำงานที่นี่อยู่ครับ แต่ผมรู้สึกว่าผมน่าจะลองทำอย่างอื่นดูบ้าง ไม่ได้หมายความว่าจะลาออกจากงานปัจจุบันแล้วไปหางานทำที่ใหม่นะครับ ผมแค่อยากไปหาอะไรเรียนเพิ่มเติมเป็นแบบคอร์สระยะสั้น ปัญหาคือ ไม่มีเงินก้อน ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลอย่างของพรอมิสนี่จะได้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟ้ากับตะวัน🌞

เรื่องเรียนเพิ่มเติมเราเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะคะ แม้ว่าจะมีงานทำแล้วแต่การเรียนรู้สิ่งใหม่ๆก็ช่วยให้เราคลายเครียดและเปิดโลกกว้างขึ้นเหมือนกัน แล้วอาจยังเอาสิ่งที่ได้เรียนไปประกอบอาชีพได้อีกด้วย ได้ประโยชน์หลายทางเลย เรื่องขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไปจ่ายค่าเรียน เราว่าทำได้นะ เหมือนเคยเห็นว่าให้ขอได้ค่ะ

2020.11.12 3:44

ดินสอสี☆

น่าจะได้นะคะ เพราะว่าคุณเองก็ยังทำงานไปด้วย แต่อยากแนะนำอย่างนึงว่า ถ้าคุณกดมาใช้งานแล้ว เงินเดือนออกก็ควรรีบไปจ่ายทันทีนะคะ อย่าดองไว้จนบิลมาเรียกเก็บ เราเป็นห่วงคุณเรื่องดอกเบี้ยนี่แหละค่ะ กดออกมาปุ๊บคิดดอกเบี้ยวันนั้นเลย ดังนั้นเลยอยากแนะนำให้คุณบริหารเงินให้ดีๆไม่งั้นจะปวดหัวเรื่องหนี้นะคะ เพราะบัตรกดเงินเป็นอะไรที่ดอกเบี้ยแพงที่สุดในบรรดาสินเชื่อเลย

2020.12.23 3:56

ธารา😍😘

ดีค่ะ เรื่องหาความรู้เพิ่มเติม เดี๋ยวนี้ทำงานเพียงอาชีพเดียวมันไม่พอแล้วล่ะ อีกอย่างไม่มีใครรู้ว่าเราจะทำงานประจำที่เรากำลังทำอยู่นี้ไปได้อีกนานแค่ไหน สถานการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นในปัจจุบัน มันเกินคาดเดาและเกินควบคุมจริงๆ ทุกคนได้รับผลกระทบกันหมด คุณไปขอสินเชื่อเพื่อเรียนคอร์สเพิ่มเติม เป็นความคิดที่ดีมากค่ะ

2021.01.20 5:28

จิตต์นอก

ผมว่านะครับ ถ้าอยากขอนะสามารถขอได้ครับแต่ต้องดูตัวเองด้วยนะครับว่ามีกำลังในการส่งคืนไหวไหมครับเพราะดอกเบี้ยแพงนะครับยิ่งช่วงนี้ด้วยผมว่าต้องคิดให้หนักๆนะครับ เรื่องเรียนเพิ่มเติมรองดูที่เป็นหลังสูตรระยะสั้นของการอาชีพหรือยังครับ ที่จริงเขามีให้เราเลือกเรียนเยอะมากเลยนะครับแล้วค่าใช้จ่ายไม่ค่อยแพงด้วยนะครับ

2021.03.04 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี