Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แต่เตรียมเอกสารไม่ครบ จะไม่อนุมัติทันทีหรือแจ้งให้เอาเอกสารไปให้เพิ่มเติม?

ผมเป็นคนไม่ค่อยละเอียดนัก ที่ขึ้นหัวเรื่องมาแบบนี้ เพราะว่าผมอยากลองไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลครับ เจอโฆษณาของบริษัทพรอมิส ซึ่งดูเหมือนจะขออนุมัติไม่ยากเท่าไหร่..คิดว่าอย่างนั้นนะ ตามที่บอกแต่แรกว่าเป็นคนไม่ละเอียด เลยกังวลว่าจะเตรียมเอกสารไม่ครบ พอเอาไปยื่นเรื่อง เค้าจะไม่อนุมัติทันทีหรือจะมีการแจ้งให้เอาเอกสารไปให้เพิ่มเติมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำกร่อย

เจ้าหน้าที่คงไม่ใจร้ายขนาดว่ายื่นเอกสารไม่ครบก็จบทันทีมั้งคะ เขาคงบอกแหละว่าขอเอกสารเพิ่มเติมด้วยนะคะคุณผู้สมัคร ที่จริง เอกสารที่ใช้สมัครก็ไม่เยอะนะ แค่บัตรประชาชน สมุดบัญชีธนาคาร สลิปเงินเดือนหรือหนังสือรับรองเงินเดือนก็พอแล้วมั้ง ถ้าเจ้าหน้าที่ต้องการมากกว่านี้เขาจะบอกคุณเองแหละ เราว่าคุณถามเขาก่อนดีกว่าค่ะ

2020.11.12 4:19

Linping

ใช่ค่ะ.... อย่าลืมนะคะว่าเราเป็นลูกค้า เค้าคงไม่ทำให้ธุรกิจตัวเองเสียหายด้วยวิธีนี้หรอกนะคะคุณไม่ต้องกังวลเลยค่ะ ถ้าเเค่เราเตรียมเอกสารให้เค้าไม่ครบ ตรงนี้ไม่ได้มีผลอะไรกับการอนุมัติเลย อาจจะเเค่ทำให้เราต้องรอนานขึ้นเท่านั้นเอง เพราะเเทนที่เจ้าหน้าที่จะทำงานได้ทันที เค้าก็ต้องมารอเอาเอกสารจากคุณเพื่อไปค้นหาประวัติคุณเพิ่ม ก็อาจจะทำให้คุณต้องรอนานขึ้นค่ะ

2020.12.23 23:26

bamboo5689

เอกสารที่ใช้สมัครเพื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลไม่ได้ใช้อะไรมาก คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แล้วนี่เจ้าของกระทู้ไปสมัครมาหรือยังครับ สมัครของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรือเปล่า ผมก็อยากรู้ว่าสินเชื่อนี้รอผลอนุมัตินานมั้ย เคยได้ยินมาว่าสินเชื่อนี้อนุมัติไม่ยาก เลยอยากรู้ว่ามันจริงอย่างที่ผมเคยได้ยินมาหรือเปล่าน่ะครับ

2021.01.21 7:55

นรีกานต์

นั้นสิคะ สินเชื่อตัวนี้เอกสารที่ใช้ก็ไม่ได้มีมากนะคะ มีสักสามตัวน่าจะได้นะคะ อย่างบัตรปประจำตัวประชาชน สลิบเงินเดือน แล้วก็ สมุดบัญชีธนาคาร มีแค่นี้เองนะคะ ไม่ต้องกลัวลืมหลอกคะเอกสารแค่นี้เป็นเอกสารที่เราต้องใช้อยู่แล้ว นี้ถ้าแค่เตรียมเอกสาร3อย่างนี้ไม่ครบก็ไม่รู้ว่าจะยังไงแล้วละคะ แบบนี้สมควรรอแล้วละคะ

2021.03.05 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี