Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยังไม่เคยขอสินเชื่อส่วนบุคคลของพรอมิส ถ้าไปสมัครช่วงนี้แล้วได้อนุมัติสินเชื่อจะได้ของแถมอะไรบ้างมั้ย?

เวลาจะสมัครบัตรต่างๆหรือเป็นสมาชิกของที่ไหนแห่ง มักจะมีของแถมให้สำหรับผู้สมัครใหม่เพื่อเป็นแรงจูงใจ ถ้าเป็นการขอสินเชื่อส่วนบุคลลจะมีให้มั้ยครับ? จะขอกู้เงินเค้า ยังอยากจะได้ของแถมเค้าอีกนะ ผมไม่ได้ขอกู้มากแค่พอเอามาหมุนค่าใช้จ่ายบ้างเท่านั้นเอง เพื่อนบอกให้ดูของบริษัทพรอมิส..สมัครแล้วจะได้ของแถมอะไรบ้างมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำกร่อย

เรื่องของแถมมันก็มีอยู่ เห็นว่ามีกระบอกน้ำร้อน-เย็นกับนาฬิกาอัจฉริยะ Mi Band 4 น่ะค่ะ แต่รายละเอียดการสมัครเพื่อจะได้ของแถมนี้ เราคงให้รายละเอียดไม่ได้ ลองหาข้อมูลดูอีกทีนะคะ เพราะของแถมพวกนี้มีอายุนะ ไม่ใช่ว่าของจะเสียจึงแถมไม่ได้ แต่โปรโมชั่นเขาจะหมดเวลาเสียก่อนน่ะ ถ้าคุณไม่จำเป็นต้องใช้เงินจำนวนมาก หางานพิเศษทำก่อนดีมั้ย

2020.11.12 4:23

Kun.ying

คุณสามารถดูรายละเอียดได้ตามเวปไซด์ของเค้าได้เลยค่ะ ว่าช่วงนี้ถ้าเราสมัครแล้วเค้าจะมีของแถมอะไรให้เรา อย่างเช่น เราเพิ่งดูให้แฟนไม่นานมานี้เพราะเค้าจะเอาเงินมาหมุนต่อเติมบ้านนิดหน่อย เห็นว่าเค้าแถมกระบอกน้ำร้อน-น้ำเย็นอะไรซักอย่างนึงอ่ะ แต่หมดเขตไม่รู้เมื่อไหร่นะ เรากับแฟนก็ไม่ได้สนใจเท่าไหร่อ่ะ เพราะของแจกฟรีไม่น่าจะมีคุณภาพเท่าไหร่นะ

2020.12.23 23:33

bamboo5689

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้ต้องการเงินกู้มากแค่พอเอามาหมุนค่าใช้จ่ายบ้างเท่านั้น อาจไม่ต้องถึงกับต้องขอสินเชื่อส่วนบุคคลของพรอมิสมั้งครับ พอจะมีทางออกทางอื่นอีกมั้ย อย่างที่มีเม้นท์นึงแนะนำมาก็ดีนะครับ ที่บอกให้คุณลองหางานพิเศษทำดูก่อน ผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีนะ มีรายได้เพิ่มขึ้น สภาพทางการเงินก็คล่องมากขึ้นด้วยครับ

2021.01.21 8:19

นรีกานต์

ไอ้ที่ว่าไม่มากนี้ประมาณเท่าไรเหรอคะ ถ้าสินเชื่อแบบนี้ดอกเบี้ยค่อนข้างที่จะแพงนะคะ ยังไงขอดูสินเชื่อที่เป็นของธนาคารออมสินไหมคะ ช่วงนี้ได้ยินว่าสินเชื่อของเขาดอกเบี้ยไม่ค่อยแพงด้วยนะคะ ช่วงโควิดแบบนี้ สินเชื่อมีออกมาให้เราเลือกได้หลายตัวคะ ยังไงดูหลายๆตัวนะคะจะได้เอามาเปรียบเทียบแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีคะ

2021.03.05 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี