Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการอนุมัติสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้ว รอของสมนาคุณที่จะจัดส่งมาให้ มีใครเคยรอของนานๆมั้ย แล้วได้หรือเปล่า?

ผมยื่นเอกสารขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสและได้รับการอนุมัติแล้ว ตอนนี้กำลังรอของสมนาคุณจากการอนุมัติเนื่องจากผมเป็นลูกค้าใหม่ ซึ่งทางบริษัทจะจัดส่งของสมนาคุณให้ทางไปรษณีย์แบบลงทะเบียนภายใน 90 วันหลังผ่านอนุมัติรับวงเงิน ผมรอมาจะแปดสิบวันแล้ว รู้ว่ายังไม่ครบกำหนดเวลาที่บอกไว้ อยากรู้ว่ามีใครเคยรอของสมนาคุณนานๆมั้ย แล้วได้หรือเปล่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ!

ใจเย็นไว้ก่อนครับ เดี๋ยวก็มาของสมนาคุณน่ะ เขาจัดส่งให้ตามเวลานั่นแหละ ถ้าต้องจัดส่งหลายคนคงใช้เวลาหน่อย รอตามคิวล่ะครับ ถ้าเลยเก้าสิบวันไปแล้วค่อยสอบถามไปทางบริษัทอีกทีว่าจัดส่งมาหรือยัง ชื่อของคุณอาจตกหล่นได้ ที่จริง ไม่น่าจะนานขนาดนี้นะ ผมก็ไม่น่าพูดให้คุณกังวลใจเลย อย่าคิดมากเลยครับเดี๋ยวก็มาแล้วล่ะ

2020.11.12 4:36

AA_Chaba

คนหวังของแถมแบบคุณมีเยอะ แบบบางก็สมัครไปงั้นไม่ได้ใช้งานหรอก แต่มีของแถมที่ตัวเองสนใจเลยไปสมัคร..... ระวังจะโดนหลอกเอาง่ายๆนะ เคยมีคนเจอแบบ ไปสมัครแต่ไม่ได้ของแถมต้องจ่ายค่าขนส่งให้เค้าไปฟรีๆหลายร้อยบาท เดี๋ยวนี้เงินมันหายาก แต่มิจฉาชีพที่แอบแฝงแบบนี้มันมีเยอะ คุณก็ต้องระวังหน่อยนะคะ ต้องจำไว้เสมอว่าของฟรีไม่มีในโลกค่ะ มันย่อมต้องเเลกกับอะไรบางอย่างเสมอ....

2020.12.24 1:48

Kratae *^____^*

รอนานนะคะ แปดสิบกว่าวันของยังไม่มาเลย สรุปว่าเจ้าของกระทู้ได้ของสมนาคุณจากสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมั้ยคะ? เหมือนเคยเห็นโฆษณานะเรื่องของสมนาคุณอันนี้น่ะค่ะ แต่ป่านนี้คงจะหมดโปรโมชั่นไปแล้วล่ะ ไม่รู้ว่าจะมีโปรโมชั่นใหม่ๆมาอีกมั้ย คงมีหลายคนสนใจสมัครเพราะสินเชื่อนี้กำหนดฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูงเท่าไหร่

2021.01.21 9:15

แพนชัยภูมิ

ตอนนี้ได้ของเป็นอะไรเหรอครับ ยังได้เหมือนของผมอยู่ไหมครับ ผมได้ นาฬากา MI4 มาครับ แต่ของผมเคยขอสินเชื่อเขาไปนานแล้วนะครับ ส่วนครั้งนั้นถ้าจำไม่ผิดผมได้ของประมาณ 2อาทิตย์ครับ ตอนนี้เสียไปแล้วครับ ใช้งานดีนะครับ แต่ถ้ายังได้เหมือนที่ผมเคยได้ก็ไม่ค่อยคุ้มอล้วนะครับเพราะว่าตอนนี้เขามีรุ่นใหม่ๆออกมาแล้วนะครับ

2021.03.05 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี