Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

เราอยากจะหาข้อมูลคร่าวๆก่อนนะ เราต้องการขอสินเชื่อส่วนบุคคลเนื่องจากมีเหตุฉุกเฉิน เลยอยากรู้เรื่องวงเงินที่อนุมัติค่ะ สำหรับเรื่องอื่นก็สนใจนะ ถ้าใครอยากแนะนำอะไรก็เชิญได้เลย เรื่องวงเงินอนุมัติที่เราอยากรู้ เป็นของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสน่ะค่ะ เราทำงานได้เงินเดือน เดือนละ 19,000 บาทจะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดแต่ใจเธอ...

ที่ผมเห็นโฆษณาของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทต่อเดือน จะได้รับวงเงินอนุมัติไม่เกิน 2 เท่าของรายได้ต่อเดือนนะครับ คุณได้เงินเดือน 19,000 บาท เต็มที่เลยนะ ไม่น่าจะเกิน 40,000 บาทน่ะ ถ้าให้ชัวร์ต้องถามเจ้าหน้าที่เขาดูอะครับ อาจจะมีอะไรเพิ่มเติมให้ก็ได้หรือว่ามีเงื่อนไขบางอย่างเปลี่ยนแปลง

2020.11.12 4:57

Jennie♡

โห...ทำไมที่นี่ให้เยอะจัง ปกติที่อื่นเค้าให้กันแค่ 1.5 % เองนะ ที่นี่เราชอบตรงที่ว่าคนที่มีรายได้น้อยก็สามารถที่จะสมัครได้ ไม่ต้องมีเงินถึง15,000 บาท ก็สมัครได้แล้ว แถมอนุมัติเร็วด้วยนะ สมัครเช้า...ตอนเย็นก็รู้ผลเเล้ว ต่างจากที่อื่นลิบลับ รอเป็นชาติ.... แต่ที่ยังไม่สมัครเพราะมันยังไม่ได้จำเป็นอะไรมากกับชีวิต เลยแค่มาหาข้อมูลไปพลางๆก่อน...

2020.12.24 2:44

ปุบปับ--<-<-<@

ตามเงื่อนไขของการสมัครเพื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส สำหรับผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาท/เดือน จะได้รับวงเงินอนุมัติไม่เกิน 2 เท่าของรายได้/เดือน แต่ถ้าไปสมัครจริงๆการอนุมัติอาจจะไม่ได้ 2 เท่าของรายได้/เดือนทุกคนหรอกครับ เพราะเขาจะดูเรื่องภาระหนี้สินที่ผู้สมัครมีด้วย เพื่อประเมินความสามารถในการชำระคืนน่ะครับ

2021.01.21 14:11

พัชราวะลัย

ไอ้ที่เขาบอกว่าได้ 2เท่าของเงินเดือน สำหรัยคนที่รายได้ไม่ถึง3หมื่นบาท มันเป็นวงเงินสูงสุดที่เขาจะจ่ายให้คะ แต่ถ้าเราไปขอสินเชื่อกับของเขาจริงๆ เราก็จะติดหลายๆอย่างคะ สินเชื่อที่เราจะได้เลยไม่ถึง2เท่าตามที่เขาบอกเอาไว้คะ แต่ดีนะคะสินเชื่อแบบนี้นังพอให้คนที่รายได้น้อยๆได้ขอสินเชื่อบ้างคิดว่าหลายคนคงสนใจเยอะเลยนะคะ

2021.03.05 5:53

หนูเกณฑ์

ได้วงเงินไม่เกิน 2หมื่นแบบนี้เปลี่ยนที่ดีกว่าไหม อย่างตอนนี้ ทางธนาคารออมสิน กับ ธนาคาร ธกส. ก็มีสินเชื่อให้เราขอด้วยนะ ได้วงเงิน ก็น่าจะพอๆกันเลย แต่ดอกเบี้ยที่จ่าย ต่างกันมากเลยคะ ยังไงถ้ายังไม่ได้ตัดสินใจขอสินเชื่ออะไรเลย ก็หันไปทาง2 ธนาคารนี้ดูนะคะ เราว่าค่อนข้างดีกว่าคะ แถม อาจจะได้เรื่องพักชำระหนี้ด้วยคะ

2021.08.26 6:12

พัทธมน

วงเงินค่อนข้างได้น้อยนะคะ แต่ ก็ยังดีกว่าไม่ได้ใช่ไหมคะ ของพรอมิส ดีอย่าง1 คือเรื่องของการขอนี้แหละคะ เพราะว่าเขาเป็นสินเชื่อเอกชนที่เข้าร่วมโครงการเงินกู้กับของรัฐ เขาจะปล่อยสินเชื่อง่ายกว่าของ ธนาคารทั่วๆไปคะ แต่ก็ต้องทำใจเรื่องของดอกเบี้ยหน่อยคะ ดอกเบี้ยของเขาน่าจะประมาณ 2.7% ต่อเดือน ซึ่วถือว่าสูงนะคะ

2021.09.30 13:25

วรรรนภา

เอาไงแน่คะพี่ๆ คนหนึ่งบอกว่าได้วงเงินเยอะจัง แต่อีกคน มาบอกว่าได้วงเงินน้อยจัง ตกลงความมากน้อยมันวัดกันยังไงเหรอคะ ช่วงนี้หลายคนกำลังมองหาสอนเชื่อกันเยอะมาก ทำของธนาคารก็ค่อนข้างใช้เวลานานกว่าเดิม สินเชื่ออย่างพรอมิส ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีได้นะคะ แต่น่าเสียดายจังคะ แถวบ้านเรายังหาสินเชื่อของเจ้านี้ไม่ได้เลยคะ

2021.10.27 13:39

เจษฎา

ถ้าเป็นผมเดือนร้อนเรื่องเงินนะครับแล้วของธนาคารไม่สามารถปล่อยสินเชื่อให้ได้ เงินเดือนเท่าที่บอกผมไม่สนใจแล้วครับว่าจะได้วงเงินเท่าไร ให้ได้เงินมาสักก้อนก็พอแล้วครับ ช่วงโควิด-19แบบนี้เดือดร้อนกันน่าดูเลยใช่ไหมละครับ แถมสินเชื่อก็มีให้เลือกน้อยด้วย ของพรอมิสก็น่าจะเป็นทางออกนะครับ หลายๆคนนิยมตัวนี้อยู่นะ

2022.01.10 14:35

ธนกฤต

คนที่บอกว่าพี่เขาน่าจะได้วงเงินที่ประมาณ 20,000 บาท ไม่ทราบว่าพี่เคยไปขอสินเชื่อของพรอมิสเองไหมครับ เงินเดือนของพี่เขาก็จะ 20,000 บาทอยู่แล้ว ถ้าได้วงเงินมาเท่ากับเงินเดือนของพี่เขามันเป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอน อย่างน้อยๆเลยพี่ก็น่าจะได้ประมาณ 4-5หมื่อนบาทแหละครับ แต่ก็ไม่แน่นะพี่คุยกับทางสินเชื่อดูก่อนได้ครับ

2022.02.26 6:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

Promise / พรอมิส

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี