Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากแนะนำเพื่อนไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ที่นี่รับผู้สมัครที่เป็นชาวต่างชาติที่อาศัยอยู่ในประเทศไทยหรือเปล่า?

ผมมีเพื่อนเป็นคนต่างชาติที่อาศัยอยู่ในประเทศของเรา อย่างที่รู้กันว่าสถานการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นหลายอย่างที่ผ่านมานี้ ใครๆก็ได้รับผลกระทบกันหมด อยู่ที่ว่ามากหรือน้อย เพื่อนผมก็เหมือนกัน เลยอยากแนะนำให้เขาไปขอสินเชื่อส่วนบุคคล แต่ไม่แน่ใจว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะรับผู้สมัครที่เป็นชาวต่างชาติหรือเปล่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยามเย็น8034

จะให้เพื่อนชาวต่างชาติไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะเห็นเงื่อนไขนึงที่บอกว่าผู้สมัคร "มีสัญชาตไทย" แต่เขาจะเปลี่ยนหรือมีการปรับเงื่อนไขนี้หรือเปล่า อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันต้องสอบถามทางบริษัทเขาดู หรือจะลองไปที่ธนาคารมั้ย อาจจะมีบางธนาคารให้คนต่างชาติขอสินเชื่อก็ได้นะครับ ลองหาข้อมูลดู

2020.11.12 5:27

Boonchu

ทุกที่ที่เป็นบัตรสินเชื่อกดเงินสดจะไม่รับชาวต่างชาติครับ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเหตุผลว่าทำไมนะ เเต่ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตสามารถทำได้ ลองไปสมัครบัตรเครดิตดูดีไหม? แต่มันก็อาจจะไม่ค่อยสะดวกเรื่องการที่จะกดเงินสดมาใช้เท่าไหร่นะ จริงๆมันก็ทำได้แต่ดอกเบี้ยจะแพงหน่ะ ผมเองก็ยังไม่เคยไปเปรียบเทียบดอกเบี้ยกับบัตรกดเงินสดนะว่า ถ้ากดเงินสดจากบัตรเครดิตกับกดเงินจากบัตรกดเงินสดอันไหนโดนดอกเบี้ยมากกว่ากัน?? แต่ถ้าไม่ต่างกันมากก็สมัครเถอะครับ

2020.12.24 3:0

23Prang--

น่าเห็นใจเพื่อนชาวต่างชาติของเจ้าของกระทู้นะคะที่ได้รับผลกระทบเรื่องรายได้ไปด้วย อย่างที่มีคนมาบอกไปแล้วล่ะค่ะ เราเองก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันว่าชาวต่างชาติคงขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไม่ได้ ถึงจะเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลของที่อื่นก็ไม่น่าจะขอได้นะ เพื่อนของคุณคงต้องหาวิธีอื่นไปก่อน แล้วอย่างนี้จะทำยังไงดีล่ะคะ

2021.01.21 14:36

นรีกานต์

เป็นชาวต่างชาติเวลาที่มาบ้านเราต้องทำใจเรื่องเงินคะ เพราะจะไปขอสินเชื่อที่ไหนก็คงลำบากคะ แต่ถ้าเป็นนักลงทุนที่เข้ามาทำงานเปิดบริษัทในบ้านเราอันนี้ก็ว่าไปอีกอย่างคะ ยังไงถ้าเพื่อนอยากได้สินเชื่อเราว่าทางเดียวตอนนี้ที่คุณสามารถช่วยได้คือขอสินเชื่อของที่เพื่อนอยากได้เป็นชื่อของคุณแล้วค่อยให้เพื่อนจ่ายคืนคะ แต่จะเสี่ยงไหม

2021.03.05 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี