Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพิ่งทำงาน เงินเดือนก็น้อย อยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผู้สมัครต้องมีฐานเงินเดือนขั้นต่ำสุดเท่าไหร่?

หนูเพิ่งเริ่มทำงานมาได้ไม่นาน วุฒิการศึกษาก็น้อย แถมยังมีเรื่องจำเป็นต้องใช้เงินในช่วงนี้ด้วยอีก อยากไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลแต่ไม่แน่ใจว่าจะได้มั้ย เนื่องด้วยเหตุผลที่บอกไปตอนต้นล่ะค่ะ คุณคงรู้จักสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสกันใช่มั้ย ของที่บริษัทนี้เงื่อนไขของผู้สมัครต้องมีฐานเงินเดือนขั้นต่ำสุดเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยามเย็น8034

ที่เคยเห็นมา คุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสต้องมีเงินเดือน 6,000 บาทขึ้นไป น้องคงสมัครได้ ดูรายละเอียดเรื่องด้วยนะครับก่อนจะสมัครน่ะ น้องบอกว่ามีวุฒิการศึกษาน้อย ตอนนี้เรื่องเรียนต่อ มันไม่ยากแล้วนะ มีหลายช่องทาง หลายวิธีที่น้องสามารถเรียนต่อได้ ค่อยๆหาดูครับ หรือจะเรียนเป็นวิชาชีพระยะสั้นก็ดีนะ

2020.11.12 5:31

Jirapon k.

เดี๋ยวนะคะ คุณต้องเข้าใจก่อนนะคะว่าการจะขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดมันไม่ได้เกี่ยวอะไรการวุฒิการศึกษาของเรา ตรงนี้ต้องแยกแยะก่อนค่ะ คุณมาขอสินเชื่อนะคะไม่ได้มาสมัครงาน เค้าไม่ได้สนใจหรอกนะคะว่าคุณเรียนมาระดับไหน เค้าสนใจมากกว่าว่าคุณมีรายได้เท่าไหร่ ถ้าคุณมีรายได้ที่ผ่านเกณฑ์ของเค้าคือ 6,000฿ คุณก็สามารถที่จะสมัครได้ค่ะ

2020.12.24 3:7

23Prang--

เห็นด้วยกับคุณยามเย็น8034 เรื่องเรียนต่อค่ะ ไม่ได้จะบอกให้เจ้ากระทุ้เลิกทำงานแล้วกลับไปเรียนนะ เพราะว่าตอนนี้ช่องทางการศึกษามีหลายทางค่ะ ไม่ต้องไปเรียนทุกๆวันด้วย แต่ที่น่าสนใจมาก คือ การเรียนแบบระยะสั้น เป็นคล้ายๆกับวิชาชีพติดตัวน่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้เขาจะเปิดสอนหรือเปล่าเพราะว่าบางที่เขาต้องปิดการเรียนการสอนไปก่อน

2021.01.21 14:41

นรีกานต์

สินเชื่อตัวนี้เขาแบ่งเป็นสองกลุ่มคะ กลุ่มแรกเงินเดือน3หมื่นขึ้นไปคะ จะได้วงเงินประมาณ5เท่าของเงินเดือนคะส่วนอีกกลุ่มหนึ่งก็จะเป็นแบบที่เพื่อนๆบอกคะเงินเดือนไม่ถึง3หมื่นบาท กลุ่มนี้จะได้วงเงินที่ประมาณ2เท่าของรายได้คะ แต่ส่วนตัวนะคะ ถ้าทำงานใหม่ๆแบบนี้คิดว่าปรับตัวให้ได้ก่อนดีกว่าคะอย่ามาเริ่มต้นด้วยการเป็นหนี้เลยคะ

2021.03.05 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี