Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้ยินมาว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสรับผู้สมัครที่ทำงานรายวันด้วย ที่นี่จะรับสมัครจริงมั้ย มีใครรู้บ้าง?

เราทำงานได้เงินเป็นรายวัน ช่วงนี้เงินไม่ค่อยพอ อยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลเอามาใช้จ่ายก่อน จะขอได้มั้ย มีที่ไหนเขารับสมัครบ้างคะ? มีเพื่อนบอกว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสรับผู้สมัครที่ทำงานรายวันด้วย แต่เราไม่แน่ใจว่าเค้าจะรับสมัครจริงมั้ย มีใครรู้บ้างคะ? จะแนะนำสินเชื่อของที่อื่นก็ได้ค่ะ ที่เขารับคนทำงานรายวันน่ะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลับขอบฟ้า ;)

ถ้าดูตามคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เห็นว่ามีให้คนทำงานรายวันสมัครได้นะคะ หากมีอายุงาน 6 เดือนขึ้นไป คุณอย่าลืมดูรายละเอียดเรื่องอื่นด้วยนะถ้าคิดจะสมัครสินเชื่อนี้จริงๆ ไม่มีอะไรแค่อยากให้ดูให้แน่ใจว่าคุณรับได้กับเงื่อนไขหรือข้อกำหนดอื่นๆด้วยน่ะค่ะ จะขอสินเชื่อทั้งทีต้องมั่นใจว่าคุณจะจ่ายคืนได้

2020.11.12 5:41

น้ำพริกปลาทู

น่าจะมีแค่ที่นี่ที่เดียวนะที่รับที่อื่นเหมือนต้องเป็นพนักงานประจำเท่านั้นค่ะถึงจะรับ แต่เราว่าคุณลองหางานพิเศษทำดูก่อนดีไหม เพราะว่าถ้าคุณรายได้ยังไม่พอใช้มันจะลำบากนะคะถ้าคุณต้องจ่ายหนี้ด้วยเนี่ย เรื่องของเรื่องบัตรกดเงินสดคุณรู้ไหมคะว่าดอกเบี้ยเค้าคิดเป็นรายวันนะ คือถ้ากดมาใช้ต้องรีบจ่ายคืนอ่ะ ถ้าไม่รีบคืนดอกเบี้ยเค้าจะคิดทบต้นทบดอกเลยนะ ไปศึกษาให้ดีก่อนดีกว่าค่ะ

2020.12.25 3:9

เทม5690

เห็นอยู่เหมือนกันว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้คนทำงานรายวันมาสมัครได้ มันก็ดีกับคนที่ไม่ได้ทำงานประจำก็สามารถขอสินเชื่อได้เพราะบางทีมันมีเรื่องต้องใช้จ่ายแบบคาดไม่ถึง แต่ผมก็อดคิดไม่ได้ว่า หากได้รับการอนุมัติสินเชื่อจริงๆ เมื่อถึงเวลาชำระเงินคืนจะไหวมั้ยเพราะว่ามีรายได้เป็นรายวันด้วย เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ😄

2021.01.21 14:58

ประภาภรณ์

ทำงานรายวันแล้วมีเรื่องของการรับเงินอะไรแบบนี้ไหมคะ คือสินเชื่อแบบนี้เขาดูจากสมุดบัญชีเราด้วยนะคะ แสดงว่าถ้าเราได้เวินแบบที่เป็นเงินสด การขอสินเชื่ออาจจะยากนิดหนึ่งใช่ไหมคะ แต่ถ้าใครสามารถรับเงินผ่านบัญชีธนาคารได้ก็ดีไปใช่ไหมคะ หรือเอาแบบนี้ได้ไหมคะเวลาได้เงินมาเราไปฝากเข้าบัญชีผ่านตู้แบบนี้ไม่ทราบว่าได้ไหมคะ

2021.03.05 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี