Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสดีมั้ย มีใครเคยใช้บริการแล้วมีปัญหาบ้างหรือไม่? และขอข้อมูลเอกสารเพื่อขอสินเชื่อด้วย

อยากถามเก็บข้อมูลไว้ก่อนนะ เนื่องจากผมต้องการใช้เงิน แต่ก็ไม่ถึงกับรีบใช้ด่วนมากนะ เลยอยากรู้เรื่องเอกสารที่ต้องเตรียมสำหรับการขอสินเชื่อไว้ก่อน เมื่อถึงเวลาจะได้ไม่ยุ่ง อยากรู้ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสน่ะครับ หากใครทราบขอบอกผมด้วย ถ้าเป็นได้ขอความคิดเห็นว่าสินเชื่อนี้ดีมั้ย มีใครเคยใช้บริการแล้วมีปัญหาบ้างหรือไม่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มหาสมุทร

เอกสารการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนะครับ ที่คุณต้องเตรียมไว้เลยก็มี บัตรประชาชน สมุดบัญชีธนาคาร หนังสือรับรองเงินเดือนหรือสลิปเงินเดือนก็ได้ นอกเหนือไปจากนี้ ผมก็ไม่รู้แล้วล่ะครับ รอก่อนนะเผื่อจะมีใครเข้ามาให้ข้อมูลคุณอีก แต่ผมว่าคงไม่ต้องใช้เอกสารอะไรมากหรอก เพราะเรื่องการค้ำประกันก็ไม่มี สบายๆครับ

2020.11.12 5:50

K.nop

ตามนั้นเลยครับ... เท่าที่เคยได้ยินมาที่นี่ก็ถือว่า okนะครับเค้าวงเงินเยอะและอนุมัติเร็ว แต่เรื่องวงเงินนี่คงต้องดูจากรายได้และเครดิตบูโรคุณด้วยครับเพราะที่นี่เค้าจะดูจากตรงนี้เป็นหลัก ส่วนในเรื่องของการบริการเพื่อนผมบางคนบอกว่า ok บางคนก็ไม่ค่อย ok ในเรื่องการบริการ เค้าบอกว่าพนักงานบางคนพูดจาไม่ค่อยดี ตรงนี้ก็เลยไม่รู้ว่าดีไหม....ต้องลองครับ

2020.12.25 4:33

เทม5690

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้รีบใช้เงินแค่มาสอบถามข้อมูลไว้ก่อน แสดงว่าคุณวางแผนการชำระเงินคืนไว้ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าคุณทำแบบนั้นมันจะดีมากเลยนะ ดีกับตัวคุณนั่นแหละ เพราะว่าหลายคนที่มีปัญหาเรื่องเงินแล้วมาขอสินเชื่อ เมื่อถึงเวลาต้องชำระเงินคืนถ้าหามาจ่ายไม่ทันก็แย่เลย ผมว่าการวางแผนเรื่องการชำระเงินคืนสำคัญมากครับ

2021.01.21 15:15

ประภาภรณ์

ถ้าเป็นเรื่องของวงเงิน สินเชื่อ พรอมิส ค่อนข้างที่จะใช้ได้เลยนะคะ สินเชื่อแบบนี้สามรถที่จะกู้ได้แม้เงินเดือนน้อยกว่าที่เขากำหนดคะ แต่ ถ้าจะให้เทียบนะคะ สินเชื่อนี้ ค่อนข้าง อนุมัติให้คนที่เงินเดือนประมาณ3หมื่นบาทคะ ซึ่งเขาบอกว่าคนที่น้อยกว่าก็ได้ด้วย แต่วงเงินที่ได้อาจจะน้อยกว่าของเจ้าอื่นๆคะ แต่ของพรอมิสปล่อยง่ายคะ

2021.03.05 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี