Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนั้น ปกติจะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด แล้วมีเงื่อนไขในการกำหนดค่างวดยังไง?

เมื่อถึงคราวจำเป็นต้องใช้เงิน ไม่รู้จะไปยืมใคร คงไม่พ้นการไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลค่ะ ดิฉันทำงานประจำกับบริษัทนึงอยู่ ถ้าขออนุมัติสินเชื่อผ่านจะพยายามเก็บเงินมาชำระคืนให้ได้ทุกงวด ที่เข้ามาวันนี้เพราะอยากขอถามเกี่ยวกับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสว่าปกติจะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวดคะ แล้วมีเงื่อนไขในการกำหนดค่างวดยังไง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มหาสมุทร

เงื่อนไขในการกำหนดค่างวดและระยะเวลาคืนเงินขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ เช่น วงเงินที่ได้รับอนุมัติ จำนวนเงินที่ชำระคืนในแต่ละเดือน และระยะเวลาในการทำสัญญากู้ยืม ดีครับที่คุณคิดถึงเรื่องนี้ ถ้าคุณได้รับการอนุมัติสินเชื่อจริงๆจะได้เตรียมวางแผนเรื่องการชำระเงินคืนได้ เป็นหนี้นานๆไม่ดี ไม่ค่อยสบายใจ จริงมั้ยครับ

2020.11.12 5:57

Tippawan

ใช่ค่ะ ขึ้นอยู่กับวงเงินแต่ละคนไม่เท่ากัน ที่พรอมิสเค้าจะมีคำนวณให้ค่ะว่าเราต้องจ่ายค่างวดยังงัย ดีแล้วล่ะค่ะที่คุณคิดที่จะมาสมัครบัตรกดเงินในเวลาที่ต้องใช้เงินยามฉุกเฉิน เพราะยังงัยที่นี่ดอกเบี้ยก็ยังถูกกว่ากู้นอนกระบบเยอะเลย แถมไม่ต้องกลัวจะถูกทำร้ายด้วยถ้าจ่ายหนี้ช้า แต่ควรลองศึกษาเปรียบเทียบหลายๆที่ไว้ก็ดีนะคะ พยายามเลือกที่ดอกเบี้ยต่ำๆอ่ะค่ะ

2020.12.25 4:45

Charnchai688

แสดงว่าเจ้าของกระทู้มีความจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ ไม่อย่างนั้นคงไม่คิดไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสหรอก มีการวางแผนเรื่องการชำระคืนเป็นอย่างดีด้วย ดีครับ คุณทำอย่างนี้คงเป็นหนี้ไม่นานก็ใช้หมดละ หลายคนไม่ได้มีการวางแผน หรือบางทีมันวางแผนไม่ได้จริงๆ ทำให้การชำระเงินคืนมันเลยยากหน่อย จึงเป็นหนี้สินเชื่อกันพอสมควร

2021.01.22 6:22

วุฒิพงษ์

สินเชื่อแบบนี้เป็นเหมือนแบ่งจ่ายพร้อมดอกเบี้ยครับ ส่วนที่ถามเกี่ยวกับระยะเวลามนการส่ง บางคนส่งไม่เท่ากันครับ บางคนขอมาภายในหนึ่งปีก็หมดครับ ส่วนใหญ่แล้วสินเชื่อแบบนี้จะจ่ายกันอยู่ที่ประมาณ 24งวด หรือว่าสองปีครับ แต่ถ้าเกินกว่านั้นดอกเบี้ยก็ต้องจ่ายไปเรื่อยๆครับ ซึ่งดอกเบี้ยอาจจะแพงกว่าเงินต้นด้วยซ้ำนะครับ

2021.03.05 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี