Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าได้รับการอนุมัติ แล้วต้องจ่ายคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส หากเลยวันที่กำหนดไปจะเป็นอะไรมากมั้ย?

ไม่มีใครอยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นหรอกค่ะ เราเพียงแค่ถามเผื่อไว้เท่านั้นเอง ตอนนี้เราจำเป็นต้องใช้เงินจึงอยากลองไปขอสินเชื่อสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสดูน่ะค่ะ แต่กังวลเรื่องการจ่ายเงินคืนแต่ละงวด เพราะมีค่าใช้จ่ายที่ต้องรับผิดชอบหลายอย่าง ยังไงก็จะพยายามเต็มที่ค่ะ แต่ถ้าเราจ่ายค่างวดเลยวันที่กำหนดไปบ้างจะเป็นอะไรมากมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sajee jee

จ่ายเงินคืนเกินวันที่กำหนด ต้องดูก่อนมั้ยอะว่าเกินไปกี่วัน ถ้าเกินไปหลายวันมากจะโดนเก็บเงินเพิ่มหรือเปล่า ยังไงการจ่ายเงินคืนตรงเวลาก็ดีกว่าแน่นอน รู้สึกว่าถ้าเดินกำหนดเวลามากๆจะมีค่าทวงถามหนี้ด้วย เรียกอย่างนี้หรือเปล่าไม่รู้นะ แต่ความหมายมันประมาณนี้แหละ ครั้งละ 100-200 บาท ถ้าไม่อยากเสียเงินเพิ่มต้องจ่ายตรงเวลาค่ะ

2020.11.13 9:43

Ooh ho..

ดอกเบี้ยอาจจะเพิ่มขึ้นค่ะ + มีค่าทวงหนี้ตามมาด้วย ดีนะคะที่คุณยังไม่ได้สมัครแล้วมาหาข้อมูลก่อน พยายามอย่าจ่ายช้าดีที่สุดค่ะ เพราะดอกเบี้ยสินเชื่อบัตรกดเงินสดมันแพงมากนะคะ ดอกเบี้ยเป็นแบบทบต้นทบดอกด้วย เราว่าก่อนที่คุณจะสมัครควรเรียนรู้เกี่ยวกับสินเชื่อตัวนี้ให้ดีก่อนนะคะ ถ้าไม่ศึกษาไม่มีความรู้เดี๋ยวมันจะเกิดปัญหาตามมาทีหลังได้ค่ะ

2020.12.25 5:13

🙂NOEY🧈🧈

เรื่องการจ่ายคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส หากเลยวันที่กำหนดไปจนต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม ที่เขาเรียกว่า ค่าติดตามทวงหนี้ จะต้องจ่ายช้าแบบว่าทบไปอีกเดือนนึงหรือเปล่าคะ อันนี้เราก็ไม่แน่ใจนะ เคยเห็นแหละเรื่องรายละเอียดค่าบริการในส่วนนี้ คิดว่าสินเชื่ออื่นๆก็มีเหมือนกัน ถ้าเป็นไปได้ก็อย่าไปเสียเงินกับเรื่องนี้เลยค่ะ

2021.01.22 6:50

ชนิสรา

โดยปกติแล้วไม่ว่าจะเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล บัตรกดเงินสด หรือ บัตรเครดิต ถ้าถึงเวลาที่ต้องจ่ายแล้วเราจ่ายไม่ทัน ก็จะมีการคิดดอกเบี้ยการชำระล้าช้าเข้ามาด้วยคะ แต่ไม่แน่ใจนะคะว่าเขาบวกเพิ่มมาอีกกี่% ของเงินที่เราต้องจ่ายคะ แต่ถ้าเราไม่ได้จ่ายติดต่อกันนาน3เดือนเราก็จะเข้าสู่การติดตามท่วงหนี้คะ ซึ่งอันนี้ไม่ดีแน่นอนคะ

2021.03.06 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี