Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ควรจะจ่ายเงินคืนผ่านช่องทางไหนดี? จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่ม

ถ้าหากว่าไปขอกู้เงินมาจากธนาคารไหนหรือบริษัทใด เมื่อถึงเวลาจ่ายเงินคืนก็ต้องจ่ายคืนให้ตรงกับช่องทางที่กำหนดมา เพื่อไม่ให้เป็นการเสียค่าธรรมเนียมในการชำระเงินเพิ่ม..จริงมั้ยครับ การจ่ายเงินคืนสินเชื่อส่วนบุคคลคงเหมือนกันแหละ ถ้าผมใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผมควรจะจ่ายเงินคืนที่ไหนดี? จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sajee jee

ไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการเพิ่มก็ไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ของพรอมิสเลยสิคะ อาจจะมีช่องทางอื่นอีกนะ แต่เรารู้แค่ที่เคาน์เตอร์ค่ะ ถ้ามีบางเดือนไม่สะดวกไปจ่ายพวกเคาน์เตอร์เซอร์วิสก็เสียเงินเพิ่มไม่เยอะหรอก สิบบาท สิบห้าบาท ยี่สิบบาท แล้วแต่ที่ที่คุณไปจ่ายน่ะค่ะ เดี๋ยวคงมีคนที่เคยจ่ายแล้วเข้ามาบอกข้อมูลเพิ่มเติมให้คุณ

2020.11.13 9:56

Mimii

ถ้าเอาง่ายๆเลยนะ 7-11 เราจ่ายที่นี่เป็นประจำ เพราะลองมานั่งคำนวณดูแล้วถ้านั่งรถเพื่อไปจ่ายที่สาขายังแพงกว่าจ่ายที่7-11อีก แถมลำบากด้วย เอาแบบนี้แหละสะดวกดี...ถ้าวันไหนลืมก็เดินไปจ่ายได้ใกล้ๆ วันไหนอยากจะจ่ายช้าจ่ายเร็วก๋กำหนดได้ ไหนๆก็ต้องแวะซื้อของกินอยู่แล้วด้วย แต่ก็แล้วแต่จขกทนะ แต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

2020.12.25 5:24

DANdan))

จ่ายเงินคืนสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้ตรงกับช่องทางที่กำหนดมา จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่ม ก็ตามช่องทางที่มีคนมาบอกไปแล้วน่ะครับ ผมกำลังคิดถึงการชำระเงินผ่าน Application อย่างถ้าเราไปขอสินเชื่อกับธนาคารก็น่าจะชำระผ่าน Mobile Application ของธนาคารได้ ไม่รู้ว่าของพรอมิสจะมีบริการแบบนี้บ้างหรือเปล่านะครับ

2021.01.22 7:6

ชวลิตเมธากุล

สินเชื่อของเอกชนส่วนใหญ่ที่เราจ่ายก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่แล้วนะครับ ค่าธรรมเนียมก็น่าจะประมาณ 15-20บาทนะครับ ส่วนถ้าจ่ายที่ 7/11 ก็สะดวกดีนะครับไม่ต้องออกไปไหนไกลๆหาจ่ายแถวบ้านได้เลยครับ แต่เสียอย่างเดียวครับต้องจ่ายค่าบริการให้กับทาง7/11ด้วยครับน่าจะประมาณ 10-15 บาทนะครับ แต่ก็คุ้มกว่าวิ่งรถออกไปจ่ายนะครับ

2021.03.06 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี