Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอสินเชื่อส่วนบุคคล เพื่อเอาเงินไปทำอะไรบ้าง ถ้าขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เพื่อไปจัดงานบางอย่างจะได้มั้ย?

บางคนบอกว่า ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินก้อนอย่าไปกู้ยืมใครให้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลแทนดีกว่า เอาเงินก้อนไปใช้จ่ายแล้วก็ค่อยๆผ่อนคืน โดยทั่วไปสินเชื่อส่วนบุคคลที่ว่านี่จะอนุมัติให้สำหรับคนที่เอาเงินไปทำอะไรเหรอคะ..เอาไปใช้หนี้ ต่อยอดธุรกิจ หรืออะไรบ้าง สมมติว่าเราจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เพื่อไปจัดงานบางอย่างเค้าจะให้มั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกยอ60253

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เพื่อไปจัดงานบางอย่าง หมายถึง งานแต่งงานหรือเปล่าคะ?😁 ถ้าเป็นงานแต่งงานเราว่าได้นะ แต่มันจะพอหรือเปล่า จัดงานแบบไหน เล็กหรือใหญ่ ค่าใช้จ่ายมันต่างกันนะคะ ยังไงไปคุยกับเจ้าหน้าที่ดูก่อนก็ได้ ถ้าหากว่าไม่ใช่งานแต่งงาน แต่เป็นงานอื่นก็ลองถามเขาดูก่อนค่ะ

2020.11.13 15:1

Anna

ขอสินเชื่อไปทำอะไร ทำได้หมดแหละค่ะ.... ไม่งั้นเค้าจะตั้งชื่อว่า สินเชื่อหมุนเวียนส่วนบุคคลทำไมกัน?? ถ้าจขกทขอสินเชื่อเพื่อไปจัดงานก็ขึ้นอยู่กับว่าจขกทจะจ่ายหนี้ไหวไหม อีกอย่างวงเงินที่เราขอเค้าจะอนุมัติให้เรารึเปล่า??? เพราะวงเงินขึ้นอยู่กับรายได้เเละหนี้สินของเราเป็นหลัก จะเอาไปทำอะไรนั้นเค้าไม่มาสนใจหรอกค่ะ เค้าสนใจว่าเรามีเงินใช้หนี้เค้าไหมเท่านั้น....

2020.12.25 5:34

ติดติด!!00

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลคุณจะได้เงินเป็นก้อนอยู่แล้วอะครับ จะเอาไปทำอะไรก็ได้ ที่สำคัญคือ มันจะพอมั้ย? เพราะวงเงินที่อนุมัติจะตามเงินเดือนที่ผู้สมัครได้รับน่ะ ประมาณสัก 3-5 เท่าของรายได้ต่อดือน แต่ของพรอมิส ผมไม่แน่ใจนะว่าจะประมาณนี้หรือเปล่าต้องดูรายละเอียดของเขาอีกที ว่าแต่ ตอนนี้เจ้าของกระทู้ไปขอมาแล้วมั้ยอะ

2021.01.22 7:22

ธันญารัตน์

ถ้าตอนนี้นะคนที่ขอสินเชื่อแบบนี้ส่วนใหญ่จะเป็นพวกคนที่ทำงานประจำมีเงินเดือนที่แน่นอนแล้วเอาไปลงทุนกับบางอย่างนะคะ อย่างของเราเราก็มีนะคะ นอกจากทำงานประจำแล้วเรายังขายของในตลาดด้วยคะ เนื่องจากช่วงนี้เงินทุนเราไม่ค่อยพอซื้อของเข้าร้านที่ตลอดเลยขอสินเชื่อแบบนี้แหละคะเอามาหมุนเวียนซื้อของเข้าร้้านซึ่งถือว่าช่วยได้เยอะเลยคะในช่วงนี้

2021.03.06 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี