Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องทำอะไร ยังไงบ้าง ถึงจะได้ค่าแนะนำการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีกำหนดมั้ยว่าสามารถแนะนำได้กี่คน

ผมกำลังคิดอยู่นะว่าจะขอสินเชื่อดีมั้ย ก็พอดีมีเพื่อนมาชวนผมให้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสครับ เขาบอกตามตรงแหละว่าถ้าผมสมัครเขาจะได้ค่าแนะนำด้วย จริงใช่มั้ยครับ ไม่งั้นเขาคงไม่มาแนะนำผมหรอกเนอะ ผมเลยอยากรู้เลยเนี่ยว่าต้องทำอะไร ยังไงบ้าง ถึงจะได้ค่าแนะนำและมีการกำหนดมั้ยว่าสูงสุดสามารถแนะนำได้กี่คนครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกยอ60253

สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสไปเถอะค่ะ พอเพื่อนคุณได้ค่าแนะนำก็เอามาแบ่งกัน555 เพื่อนคุณจะได้ค่าแนะนำก็ต่อเมื่อคุณได้รับอนุมัติสินเชื่อและใช้เงินภายใน 30 วันหลังจากวันที่ได้รับการอนุมัติค่ะ เรื่องที่ว่าสามารถแนะนำได้กี่คน คงไม่จำกัดจำนวนมั้งคะ ยิ่งคนมาสมัครมากก็ยิ่งดีนะ เอ๊ะ!หรืออาจจะไม่ใช่อย่างที่เราคิด

2020.11.13 15:6

Vviolet

แหม....เราว่านะถ้าเค้าไม่ได้หัวคิวพวกเวปไซด์การเงินทั้งหลายทั้งแหล่เค้าไม่ลงรับสมัครบัตรพวกนี้กันหราหรอก เค้าต้องมีค่าหัวคิวกันอยู่แล้ว แล้วคุณคิดดูสิวันๆนึงคนเข้ามาดูเวปไซด์กันกี่คน?? แล้วคุณคิดว่าจะไม่มีคนกดสนใจสมัครเลยหรอ ??? เราว่าน่าจะกี่คนก็ได้นะ เค้าคงไม่จำกัดหรอก เพราะเวลาคนที่สมัครเค้าต้องให้ลงรายละเอียดอยู่แล้วว่าใครแนะนำให้สมัคร ยังงัยคุณก็ได้ค่ะ ไม่ต้องกังวล...

2020.12.25 5:39

ติดติด!!00

ถ้าเจ้าของกระทู้จำเป็นต้องใช้เงิน และดูรายละเอียดการใช้งานสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้วชอบใจ รับได้กับเงื่อนไขของเขาก็น่าสมัครครับ เพื่อนคุณจะได้รับค่าแนะนำไปด้วย แต่ถ้าไม่ได้จำเป็นจริงๆหรือไม่พร้อมกับการชำระเงินคืน ผมว่าต้องคิดหนักหน่อย เดี๋ยวจะเป็นหนี้โดยไม่จำเป็นเอาน่ะครับ ผมมาแนะนำทันหรือเปล่าไม่รู้

2021.01.22 7:27

ธันญารัตน์

ใช่ที่เขาบอกว่า ให้ค่าแนะนำหัวละ400บาทใช่ไหมคะ ดีนะคะถ้าใครมีเพื่อนที่ต้องการเงินแบบถูกต้องตามกฏหมายสามารถได้รับส่วนนี้ได้ด้วย นี่เราว่าจะชวนให้เพื่อนที่ขายของในตลาดเหมือนกันกับเรามาขอสินเชื่อพรอมิสอยู่เหมือนกันนะ เงิน400 ก็หวังว่าจะได้นะ แต่หลักๆคือสินเชื่อพรอมิสเราว่าค่อนข้างที่จะขอได้ง่ายกว่าของเข้าอื่นๆนะ

2021.03.06 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี