Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดอกเบี้ยค่าบริการและค่าธรรมเนียมสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส อัตราต่ำสุด 24% - อัตราสูงสุด 25% ต่อปี คือค่าอะไร?

เจอตัวเลขหลายๆตัว ซึ่งดูแล้วเป็นตัวเลขที่ทำให้ผมต้องเสียเงินด้วย เลยออกอาการสับสนหน่อยๆครับ ขอถามเรื่องอัตราดอกเบี้ยค่าบริการและค่าธรรมเนียมของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่มีอัตราต่ำสุด 24% - อัตราสูงสุด 25% ต่อปี ดอกเบี้ยตัวนี้เป็นค่าอะไรเหรอครับ..อย่าบอกนะว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่ผมต้องจ่ายเมื่อได้รับการอนุมัติสินเชื่อ!

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลับขอบฟ้า##

เจอตัวเลขเรื่องอัตราดอกเบี้ยเข้าไป เจ้าของกระทู้ถึงกับเสียอาการเลยทีเดียว😂 ชีวิตมันก็เป็นอย่างนี้ล่ะครับ กู้เงินเขามาใช้ก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยให้เขาด้วย ยิ่งจ่ายช้าดอกเบี้ยยิ่งเพิ่มนะ คุณได้ดูรายละเอียดเรื่องอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่ออื่นมาบ้างมั้ยครับ อัตราใกล้เคียงกันมั้ย เลือกสมัครสินเชื่อที่เหมาะและคุณชำระคืนไหวนะครับ

2020.11.13 15:20

มัดหมี่

จริงๆดอกเบี้ยพอๆกันทุกที่นะ เพราะกฎหมายเค้ากำหนดไว้อยู่แล้วว่าห้ามเกิน 25% ต่อปี นอกจากว่าไม่จ่าย จ่ายช้า ตรงนี้ดอกเบี้ยจะพุ่งเป็น 28% เลยค่ะ ( จขกทอ่านแล้วอย่าเพิ่งเป็นลมน้าาา😂 ) ไม่ทราบว่าสมัครไปรึยังคะ? ถ้าไม่ไหวก็ลองไปหารายได้เสริมทำดูก่อนดีกว่าไหม?? ให้เรื่องการกู้เงินเป็นวิธีสุดท้ายที่เราจะคิดดีกว่านะคะ

2020.12.25 5:44

ติดติด!!00

ไม่ต้องตกใจนะครับ อัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อส่วนบุคคลก็ประมาณนี้แหละ ไม่ใช่ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสคิดดอกเบี้ยแพงหรอก มันเป็นอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อที่ไม่ต้องมีบุคคลหรือทรัพย์สินมาค้ำประกัน ดอกเบี้ยก็จะสูงประมาณนี้เพราะมันมีค่าความเสี่ยงเข้ามาด้วย อย่างนี้ล่ะครับ ได้อย่างเสียอย่าง ก็ต้องคิดดีๆแล้วค่อยตัดสินใจ

2021.01.22 7:32

ธันญารัตน์

เป็นดอกเบี้ยที่เป็นมาตรฐานของสินเชื่อแบบนี้คะ ไม่ต้องตกใจไปคะ ดอกเบี้ยดูแล้วอาจจะดูว่าเยอะนะ (ซึ่งก็เยอะจริงๆนั้นแหละ) แต่เป็ฯสินเชื่อที่ถูกต้องตามกฏหมายนะคะ คำว่าถูกต้องตามกฏหมายทำให้เรารู้สึกดีใช่ไหมคะ ไม่ต้องมีบังคับให้เราจ่าย สินเชื่อแบบนี้ถ้าเราขอแล้วไม่สามารถจ่ายครบได้เราสามารถเจรจาต่อรองได้คะ

2021.03.06 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี