Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อส่วนบุคคลแล้ว อย่างเช่นสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ถ้าจะยกเลิกสัญญา จะมาจากเหตุผลอะไรบ้าง

ตามเงื่อนไขของการขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ที่จะให้ของสมนาคุณกับผู้สมัครที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อ แต่มีข้อแม้ว่าต้องไม่ยกเลิกสัญญาภายใน 30 วัน หลังผ่านอนุมัติรับวงเงิน เรื่องของสมนาคุณนี่ไม่เท่าไหร่นะคะ แต่ดิฉันสงสัยว่า คนที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อแล้วเขาจะยกเลิกสัญญาด้วยเหตุผลอะไรบ้าง มีใครทราบบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรฟ้า⛅

เออ..เราไม่เคยนึกถึงเรื่องนี้นะ คนที่สมัครเพื่อจะขอสินเชื่อเพราะเขาต้องการเงินไปใช้จ่ายบางอย่าง ซึ่งบางครั้งอาจเป็นเรื่องเร่งด่วนด้วย แต่ทำไมคนที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อเขาถึงยกเลิกสัญญานะ เขาไม่จำเป็นต้องใช้เงินแล้วมั้ง หรือมีทางออกทางอื่นที่ไม่จำเป็นต้องใช้เงินจากสินเชื่อแล้วก็ได้ อย่างนั้นก็ดี จะได้ไม่เป็นหนี้ค่ะ

2020.11.13 15:25

Pijittra

หรือไม่ก็อาจจะเจอเงื่อนไขหรือข้อเสนอของที่อื่นดีกว่า ดอกเบี้ยถูกกว่า จ่ายขั้นต่ำถูกกว่า ก็เลยขอยกเลิกสัญญางัย ไม่ต้องไปสงสัยหรอกค่ะบางทีเราก็เป็นบ่อย เห็นแค่ของแถมก็รีบไปสมัครโดยไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดี ประกอบกับยังไม่ได้หาข้อมูลพอเจอพนักงานเชียร์+หน้ามืดตามัวอยากได้ของแถมจัดเลยรีบสมัคร พอสมัครไปแล้วรู้สึกที่อื่นokกว่าก็เลยอยากยกเลิกสัญญา เท่านี้เองค่ะ ไม่รู้จะสมัครทำไมสองที่สามที่

2020.12.26 7:25

Chalalai+_+

ที่สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสออกเงื่อนไขที่จะให้ของสมนาคุณกับผู้สมัครที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อที่ไม่ยกเลิกสัญญาภายใน 30 วัน คงเพราะกันไว้สำหรับคนที่มาสมัครสินเชื่อเพียงเพราะอยากได้ของสมนาคุณมั้งคะ ถ้ามีหลายคนทำแบบนั้นทางบริษัทก็ต้องเสียเงินกับค่าของไปไม่น้อยเหมือนกันนะ ถ้าไม่ได้จำเป็นต้องใช้เงินก็ไม่ต้องไปสมัครหรอกค่ะ

2021.01.22 7:49

ภาโนชิต

ส่วนใหญ่แล้วเวลาคนที่ขอสินเชื่อพวกนี้ก็จะดูเรื่องของวงเงินเป็นหลักครับว่าได้มากน้อยเท่าไรครับ ผมว่าส่วนหนึงที่คนยกเลิกอาจเป็นเพราะว่าไปขอสินเชื่อเอาไว้หลายเจ้าครับ กันว่าไม่ผ่านอะไรแบบนี้ครับ แต่พอผ่านแล้วก็มาดูที่วงเงินที่เขาให้กับดอกเบี้ยครับ ถ้าอันไหนให้ดีกว่าก็เอาครับ ตัวไหนไม่ดีก็ยกเลิกกันไปครับ

2021.03.06 5:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี